Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความละเอียดของจอและความคมชัดของตัวหนังสือเปลี่ยนไป หลังจากลง windown ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความละเอียดของจอและความคมชัดของตัวหนังสือเปลี่ยนไป หลังจากลง windown ใหม่

คือว่าผมได้ทำการลง windown xp ใหม่ ทำให้ความละเอียดของจอและความคมชัดของตัวหนังสือเปลี่ยนไป เวลาดูรูป รูปมันจะยาวๆกว่าปกติ และผมก็ไม่มีแผ่นลงการ์ดจอคอมด้วย จึง
    ขอ driver การ์ดจอคอม acer AL1702W หน่อยคับ ati radeon hd2400pro หรือมีวิธีแก้อย่างไงคับ

วิธีแก้ก็คือลงไดรเวอร์การ์ดจอนั่นแหละครับ

ไปที่ www.ati.com ดูตรงด้านขวา เลือกให้ตรง แล้วดาวน์โหลดไดร์เวอร์มาลงครับ

Comment

Originally posted by kikujimoji View Post
      วิธีแก้ก็คือลงไดรเวอร์การ์ดจอนั่นแหละครับ

ไปที่ www.ati.com ดูตรงด้านขวา เลือกให้ตรง แล้วดาวน์โหลดไดร์เวอร์มาลงครับ

พอโหลดแล้วมาลง จอมันจะไม่ละเอียดเข้าไปใหญ่เลยคับ มันมีแค่ 8 สเองคบ

Comment

ตั้งค่าก่อนดิครับ

Comment

ตตั้งค่าอย่างไงหรอคับ

Comment

Working...
          X