Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ้งซืื้อ acer รุ่น GD245 HQ ครับ(3D monitor)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ้งซืื้อ acer รุ่น GD245 HQ ครับ(3D monitor)

อยากจะทราบว่า
    หาซื้อแว่น 3D ได้ที่ไหนครับ ?
    แล้วราคาเท่าไร ?
    แล้วต้องหา driver มาลงปะครับถึงจะเป็น 3D ?
    มันมี ไฟล๋ Video 3D ให้ test ปะครับ ??

การ์ดจอ 4890 มันเป็น 3D ได้ไหมครับ ???

ขอบคุณมากครับ

จอมันซัพพอต 120Hz ใช่ไหมครับ หรือเป็น 60Hz ธรรมดา

Comment

120 ครับ

Comment

จอมันเหมือนตัวหนังสือไม่ค่อยชัดอะครับ
        แต่ภาพชัด ไม่รู้ว่าทำไม เห้อๆ

Comment

มันไม่ชัดเหมือนหน้า desktop ครับ ดูดีดีครับ
          ทำยังไงให้มันชัดครับ
          หรือจอ 120 มันเป็นงี้
          Attached Files

Comment

ทำเองเลยครับ กระดาษแก้ว น้ำเงินแดง หาแว่นโดนสักอันที่ใส่สบาย เลาะเลนออก เอากระดาษแก้วแปะแทน แจ่มม

Comment

ลองดูครับ

Comment

Originally posted by quartz View Post
                [ATTACH]744711[/ATTACH]
                ลองดูครับ
                ลองแล้วครับ
                ผมอ่านมันก็ เหมือนๆๆกันครับ
                แต่ลองไปปรับบใน CCC
                ดูมันชัดขึ้นหน่อยครับ
                ไม่รู้ว่าเพราะว่าเป็น 120 HZ ด้่วยหรือป่่าวครับ

Comment

ขึ้นอยู่กับไฟล์ หนัง 3D ของคุณด้วยว่าเป็นแบบไหน

ถ้าหนังเป็นแบบลักษณะเหมือนในโรงหนัง คุณต้องมีจอรองรับ 120Hz และแว่น 3D ชนิดโพราไรซ์ในการดูครับ จะใช้แว่นกระดาษสีดูไม่ได้

ยกตัวอย่างแว่นของ NVIDIA GeForce 3D หรือแว่นลักษณะเดียวกัน ราคาไม่แน่ใจ.. น่าจะแพงครับ

---------------------------

หรือถ้าเป็นไฟล์หนัง 3D ธรรมดา แบบเหลื่อมสีกันชัดเจน แบบนี้ ใช้แว่นกระดาษใส่แยกสีปกติ (แดง-น้ำเงิน หรือ เขียว-ม่วง) และจอ LCD ปกติ 60Hz ในการดูก็ได้ครับ ส่วนแว่นเห็นขายอันละ 50 บาท
                  *ผมดูแบบนี้อยู่

ภาพก็จะประมาณนี้

ลักษณะแว่น **ต้องหาสีแว่นให้ตรงกับสีหนังนะครับ

เท่าที่ผมเข้าใจนะครับ ถ้าผิดพลาดขอโทษด้วยนะครับ กำลังศึกษา

Comment

Working...
                  X