Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องคับ LED 40นิ้ว ราคาเท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่น้องคับ LED 40นิ้ว ราคาเท่าไร

Samsung / LG / SONY อันไหนราคาเท่าไร และก้ออันไหนดีกว่ากันคับ

sony ไม่มี led นะครับ มีแต่ lcd ถ้าเป็น ledละก็ ดีสุดในตลาด40นิ้วตอนนี้ แนะนำ ฟิลิปส์ครับ เทพสุดแระล่ะ เพราะมีระบบ direct led คือหลอดledเต็มทั้งจอภาพครับ คอนทราสสูง คมชัด สีสันสดใสแน่นอน แต่ราคาก็หนาวล่ะครับ แปดหมื่นกว่า รองลงมาก็ samsung led ซีรีย์6 ก็ประมาณ 5หมื่นกว่า lg 4หมื่นกว่า ทั้งสองตัวนี้ใช้ led แบบ blacklight ครับ คือจะมีหลอดledตรงขอบทั้ง4ด้าน ยิงแสงมาตัดกันบนจอblacklight แว่วๆมาว่าแบบdirect led ถ้าเกิดเดดหรือไบร์ทพิค นี่สามารถเปลี่ยนหลอดledเป็นตารางนิ้วหรือเฉพาะที่ได้ครับ แต่แบบblacklightแทบจะต้องเปลี่ยนยกแผง ส่วนอย่างอืนรอท่านผู้รู้ต่อไปครับ ผิดพลาดประการใดขออภัย.... ป.ล. ไปดูled ของlg ที่the mall งามวงศ์วานมา เซลบอกว่า 35000 ของมีจำนวนจำกัด แอบคิดในจิว่าถ้าของดีจริง ทำไมเอามาลดราคาขนาดนั้น ถ้าไม่ขัดเรื่องงบ แนะนำฟิลิปส์โลดครับ...........

Comment

ผมเคยไปเดินบูตทีวีที่ศูนย์สิริกิต เมื่อปีที่แล้ว พนักงานขายแนะนำดี ... จำได้ว่า เป็นยี่ห้อ Panasonic เค้าจะบอกถึงความต่าง โดยลองเทสเมนูจอทีวีซึ่งเป็นตัวหนังสือ ...
      มันต่างกันอย่างเห็นได้ชัด เรื่องของตัวหนังสือที่นิ่ง ดูแล้วสบายตามากๆ แต่จำไม่ได้ว่าจอมันเทคโนโลยีอะไร ลองเทสดูละกันครับ...

Comment

led serie 6 40" ผมเห็นในบอร์ดขายอยู่ 42000 ลองดูครับ (แต่รุ่นใหม่ใกล้มาแล้วอ่า)
        http://www.flatpanelshd.com/news.php...&id=1267184615

Comment

ใครว่า Sony ไม่มี LED นะ

เค้ามีมาก่อน Samsung ก่อนนะครับท่าน แต่ไม่ค่อยโปรโมทเท่าไหร่

อย่าง ZX LX NX อ่ะครับ

ไปดูเสปค ของ Bravia NX800 ดิครับ แพงมาก ลมแทบจับ ส่วนคุณภาพน่ะหรือ?

บอกได้คำเดียวว่าเกาหลีชิดซ้ายไปเลยครับ

Comment

http://www.setloft.com/home/?product/view&no=215

LED 42" ไม่ถึง 40k
            Spec
            LG 42SL90QR ลักษณะหลักๆ
            * LEDLED Mega Contrast 3,000,000:1
            * BORDERLESS™ Design
            * Bluetooth®
            * FULL HD 1080P
            * TruMotion 120Hz
            * Intelligent Sensor
            * Invisible Speaker
            * Clear Voice 2 Technology

Comment

LED ของ Sony 40นิ้ว ราคา 26990 คับ จำรุ่นไม่ได้ถ้าจำไม่ผิดน่าจะรุ่น BX400

Comment

Originally posted by triple.h_th View Post
                LED ของ Sony 40นิ้ว ราคา 26990 คับ จำรุ่นไม่ได้ถ้าจำไม่ผิดน่าจะรุ่น BX400
                มัน LCD ม่ายช่าย LED ครับ LED ของ Sony แพงสุดๆ

Comment

Originally posted by triple.h_th View Post
                  Sony จะเป็นรุ่น EX700 NX700 ขึ้นไปครับ

Comment

BX400 ผมใช้อยู่ครับ ถูกมาก

Comment

Working...
                    X