Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ LG LED บ้างครับ มีเรื่องเร่งด่วนอยากทดสอบ เจอปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ LG LED บ้างครับ มีเรื่องเร่งด่วนอยากทดสอบ เจอปัญหาครับ

ผมเพิ่งซื้อ LG LED E2040T มาได้ 4 วันแระ สงสัยมันจะไม่ค่อยปกติ จะรีบเอาไปเปลี่ยนภายใน7วันแรกที่ซื้อ

เลยอยากถามเพื่อนๆที่ใช้ LED รุ่นนี้อยู่ ไม่ว่าจะเป็น จอ 19" 20" 21.5" ช่วยรบกวนร่วมทดสอบหน่อยครับว่า...
    1.ปิดคอมฯทิ้งไว้ และลองปิดสวิทต์หน้าจอ...ดับมั้ย? (ของผม บางครั้งก็ดับ แต่ตอนนี้มันไม่ดับเลย)
    2.ปิดคอมฯ และลองเปิดสวิทต์หน้าจอ...ติดมั้ย? (ของผม เคยติด แต่ตอนนี้มันไม่ดับเลย)
    3.ปิดคอมฯ ถ้าจอติดอยู่ให้ลองปิดสวิทต์หน้าจอ...ดับมั้ย? (ของผม เคยปิดได้ แต่ตอนนี้มันไม่ดับเลย)

ผมได้ลองไม่เสียบสาย DVI-D/D-Sub เสียบแต่สายไฟ ผลยังคงเหมือนเดิม ปิดจอไม่ได้เลย

ตอนนี้ ผมได้กดปุ่มสวิทต์ แต่กลับไม่มีปฏิกิริยาตอบสนองใดๆเลย
    ทั้งๆที่ เคยกดปิดเปิดได้ มันอะไรกันเนี่ยะ...

ขอความกรุณาร่วมทดสอบด้วยครับ ผมจะได้รีบไปเปลี่ยนได้ทันการณ์
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับท่านทั้งหลาย.... -/\-

แนะนำว่าเปลี่ยนเลยดีกว่าคับ เพื่อความสบายใจ

Comment

กลัวว่าไปเปลี่ยนแล้วจะเหมือนเดิมนะครับ ... เพราะอาจจะเป็นปกติหรือป่าว เลยถามเพื่อนๆที่ใช้รุ่นเดียวกันนี้ก่อนนะครับ.../\...

การตั้งค่าหน้าจอ...หรือ...ระบบ OS Windows จะมีผลต่อจอบ้างมั้ย...? อันนี้ก็สงสัย...

Comment

ปกติจอ กดปุ่มปิด ก็ต้องปิด ส่วนไฟแสดงสถานะก็ต้องเปลี่ยนตาม เช่น การเป็นสีส้ม (แสตนด์บาย) ที่หมายถึงว่าเสียบปลั๊กมีไฟเข้า
        เรื่อง OS บอกได้เลยว่าไม่เกี่ยว
        แล้วที่สำคัญคือ ถ้าเคยเปิดปิดได้ปกติมาก่อน แล้วอยู่ๆมันก็เปิดปิดไม่ได้ ก็แปลว่ามันผิดปกติครับ ถ้าเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนเลยดีกว่า

Comment

อืม...ขอบคุณครับ...
          เช้านี้เปิดเครื่องมาปุ๊บ ลองปิดหน้าจอ ... ผลปรากฏว่า ปิดได้เลยทันที ไม่งอแง ตอนนี้ก็ยังคงปิดเปิดได้ปกติอยู่
          ก็เลยอยากรบกวนเพื่อนๆที่ใช้รุ่นเดียวกัน ... อยากรู้ว่าเคยเป็นเหมือนกันมั้ย ถ้าไม่เหมือนกันจะได้เอาไปเปลี่ยน และถ้าเปลี่ยนจะบอกร้านว่าไร?

ที่สงสัยอีกอย่าง...เวลาสั่ง shutdown ปิดเครื่องแล้ว ทำไม ไฟจอที่keyboard มันยังโชว์อยู่ ...

หรือว่าปัญหาทั้งหมดเกี่ยวกับ Mainboard !!! หรือไวรัส!!!
          Last edited by zoomsky; 17 Apr 2010, 12:26:27.

Comment

ผมใช้ 21.5" ครับ ตอนเปิดมันจะขึ้น โลโก LG แล้วค่อยติดครับ ตอนดับมันดับเลยครับ(เพิ่งซื้อมาใช้เหมือนกัน..ใช้ไม่ค่อยเป็น)

Comment

Originally posted by bponk View Post
              ผมใช้ 21.5" ครับ ตอนเปิดมันจะขึ้น โลโก LG แล้วค่อยติดครับ ตอนดับมันดับเลยครับ(เพิ่งซื้อมาใช้เหมือนกัน..ใช้ไม่ค่อยเป็น)
              ลักษณะนี้ผมก็เป็นนะ...แบบว่าปกติ
              แต่มีอยู่บางครั้ง มันกับเอ๋อ.. ปิดได้บ้างไม่ได้บ้าง หรือ เปิดไม่ติดบ้าง...
              ตอนที่พิมพ์อยู่นี้ กลับไม่มีอาการ งอแง เลย
              ไม่รู้ว่า ถ้าจะเอาไปเปลี่ยน จะเอาอะไรไปอ้างนี่สิ...เซ็งเลย

Comment

แจ้งไปว่าสวิตปิด-เปิดมีปัญหา เปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง แต่ไม่ทุกครั้ง LG ทำไมชอบมีปัญหากับปุ่มนี้จังเอาไปเคลมมาสองตัวแล้วแต่คนละรุ่นกันนะ

Comment

ใช้ E2240T ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

Originally posted by zoomsky View Post
                    ผมเพิ่งซื้อ LG LED E2040T มาได้ 4 วันแระ สงสัยมันจะไม่ค่อยปกติ จะรีบเอาไปเปลี่ยนภายใน7วันแรกที่ซื้อ

เลยอยากถามเพื่อนๆที่ใช้ LED รุ่นนี้อยู่ ไม่ว่าจะเป็น จอ 19" 20" 21.5" ช่วยรบกวนร่วมทดสอบหน่อยครับว่า...
                    1.ปิดคอมฯทิ้งไว้ และลองปิดสวิทต์หน้าจอ...ดับมั้ย? (ของผม บางครั้งก็ดับ แต่ตอนนี้มันไม่ดับเลย)
                    2.ปิดคอมฯ และลองเปิดสวิทต์หน้าจอ...ติดมั้ย? (ของผม เคยติด แต่ตอนนี้มันไม่ดับเลย)
                    3.ปิดคอมฯ ถ้าจอติดอยู่ให้ลองปิดสวิทต์หน้าจอ...ดับมั้ย? (ของผม เคยปิดได้ แต่ตอนนี้มันไม่ดับเลย)

ผมได้ลองไม่เสียบสาย DVI-D/D-Sub เสียบแต่สายไฟ ผลยังคงเหมือนเดิม ปิดจอไม่ได้เลย

ตอนนี้ ผมได้กดปุ่มสวิทต์ แต่กลับไม่มีปฏิกิริยาตอบสนองใดๆเลย
                    ทั้งๆที่ เคยกดปิดเปิดได้ มันอะไรกันเนี่ยะ...

ขอความกรุณาร่วมทดสอบด้วยครับ ผมจะได้รีบไปเปลี่ยนได้ทันการณ์
                    ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับท่านทั้งหลาย.... -/\-
                    ของผมไม่มีปัํญหาอะไรเลยตอนซื้อผมเช็คทุกอย่างด้วยตัวเองก่อนจ่ายเงิน
                    1.ของผมปกติดี ถ้าปิดคอมแล้วจอจะขึ้น Save...อะไรซักอย่างแล้วไฟพาว์เวอร์จอจะกระพริบเตือนว่าพร้อมจะปิดไม่มีสญญาณนำเข้าเเล้วกดปิดจอได้ปกติครับ
                    2.อันนี้จอน่าจะมีปัญหาลองหาอเด็ปเตอร์ของเพื่อนที่เป็นรุ่นเดียวกันมาใช้ดู หรือเป็นไปได้สายอเด็ปเตอร์เสียบไม่แน่นผมเคยเป็น
                    3.ตอนปิดรอจนขึ้น Save...อะไรซักอย่างแล้วไฟพาว์เวอร์จอจะกระพริบเตือนจนหยุดแล้วปิด ถ้าไม่ได้คงเสียครับผมว่ารีบไปเครมดีกว่า
                    จอรุ่นนี้ปกติมีปัญหาน้อยมากครับ ลองเปลี่ยนอเด็ปเตอร์ของเพื่อนที่เป็นรุ่นเดียวกันแล้วลองเอาอเด็ปเตอร์ของเราเสียบจอของเพื่อนดูครับถ้าอเด็ปเตอร์ใช้ได้คงเป็นที่จอส่งเครมด่วนเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ.../\...ทุกๆท่าน
                      อแด๊ปเตอร์ไม่ได้ไปยุ่งเลย
                      สงสัยคงเป็นที่จอล่ะครับท่านทั้งหลาย... คงต้องตัดสินใจทำอะไรสักอย่างในเร็ววันล่ะครับ...

ขอบคุณน้า ^/\^

Comment

ไม่เป็นครับ

Comment

ตามมาตอบจาก PM ครับ ขออภัยที่มาตอบช้าครับ พอดีไปเข้าค่ายที่มหาลัยมาครับ

ผมใช้แล้วปกตินะครับ On, Stan-by, Off

E2240T 21.5"

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ...ตอนนี้เปลี่ยนตัวใหม่เรียบร้อยแล้ว
                            ตัวใหม่ที่ได้ ปุ่มตั้งค่ามีอยู่ 5 ปุ่ม ยุบตัวไป 1 ... เพิ่งมาเห็น เซ็งเลย
                            เปลี่ยนไม่ได้แล้ว ก็ต้อง ใช้ๆ กันไป และไม่รู้ว่าจะเจอแจ็คพ๊อต ปุ่ม Power มีปัญหาอีกหรือไม่
                            ><'

Comment

Working...
                            X