Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องหน้าจอหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องหน้าจอหน่อยค่ะ

ระหว่างจอ LED กับจอ FULL HD 21.5 อันไหนจะชัดและดีกว่ากันค่ะช่วนตอบหน่อย

แล้วจอขนาดนี้ดีหรือป่าว

แล้วถ้าจอ LED ความละเอียด 2ล้าน : 1 กับจอ Full HD 1920x1080

ง่ายๆก็คือจอ samsung B2230 กับ LG E2240 อะค่ะ อันไหนดีกว่ากันค่ะ[

Comment

จอ LED ที่ว่า หมายถึง ใช้ LED ให้แสงจอ LCD
      FULL HD หมายถึง ความละเอียด 1920x1080
      สองอันนี้ คนละเรื่องกันนะ

จอทั้งสองรุ่น เป็น FULL HD
      samsung B2230 ใช้หลอดไฟให้แสงจอ LCD
      LG E2240 ใช้ LED ให้แสงจอ LCD
      ทั้งสองรุ่นให้ภาพที่คมชัดเหมือนกัน และมีพอร์ทต่อเหมือนกัน
      ที่ต่างกัน คือ lg กินไฟ 22 W , samsung กินไฟ 45 W
      ผมจะเลือก LG E2240 เพราะกินไฟน้อยกว่า (ร้อนน้อยกว่า อายุการใช้งานนานกว่า และประหยัดค่าไฟ)

Comment

ขอบคุณ ^^^^^

ความเห็นข้างบนมากนะค่ะ

Comment

แล้วถ้า LG สองตัวนี้ล่ะครับ
          E2240T LED กับ W2261 VP LCD ตัวไหนน่่าเล่นกว่าครับ

E2240T LED
          http://www.lg.com/th/it-products/com.../LG-E2240T.jsp
          W2261 VP LCD
          http://www.lg.com/th/it-products/com...-W2261V-PF.jsp

ผมติดแค่ LED มันไม่มี Port HDMI เท่าั้นั้นล่ะครับ เผื่อจะซื้อ Xbox360 หรือ Ps3 มาเล่นบ้าง

Comment

E2240T LED กับ W2261 VP LCD
            23W vs 35W
            Anti-glare vs Glare
            no HDMI vs HDMI

ถ้าเป็นผม จะเลือกจอด้านเป็นหลัก
            พอร์ทรองลงมา
            กินไฟรองลงมาอีก

แต่บางท่านชอบจอกระจก อันนี้แล้วแต่ชอบครับ

ปล.ข้างบนบอกวัตต์ผิดไปหน่อยนึง 22w->23w นะครับ

Comment

Originally posted by m shifu View Post
              E2240T LED กับ W2261 VP LCD
              23W vs 35W
              Anti-glare vs Glare
              no HDMI vs HDMI

ถ้าเป็นผม จะเลือกจอด้านเป็นหลัก
              พอร์ทรองลงมา
              กินไฟรองลงมาอีก

แต่บางท่านชอบจอกระจก อันนี้แล้วแต่ชอบครับ

ปล.ข้างบนบอกวัตต์ผิดไปหน่อยนึง 22w->23w นะครับ
              E2240T LED สงสัยต้องรุ่นนี้แ้ล้วครับ HDMI หา Port แปลงเอา
              เอาใหม่ไว้ก่อนเหอๆ

Comment

Working...
              X