Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเลือกซื้อจอ 24" เลือกไม่ถูกครับ โปรดแนะนำ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเลือกซื้อจอ 24" เลือกไม่ถูกครับ โปรดแนะนำ..

สวัสดีคับ

พอดีว่าจะซื้อจอ 24 ครับ
    ไว้เล่นเกม เน็ต ดูหนัง
    จากคอมสเป็คนี้ครับ
    Core i3 530
    Gigabyte GA-H55M-S2H
    HIS HD5770 D5
    WESTERN DIGITAL500GB WD5000AAKS
    4GB KINGSTON 1333 DDR3

มองๆไว้ คือ
    1. acer S3 Series ตัวใหม่ ราคาประมาน 12000
    http://www.quickpcextreme.com/blog/archives/3979

2. hp 2509p ราคาประมาน 12000 มั้งคับ
    ขอบคุนรีวิวจาก >>http://play3thai.com/forums/index.php?topic=28171.0

3. samsung สักรุ่นที่จอ 23-24 นิ้ว

ถามว่า
    1.จาก 3 ตัวข้างบน ไม่ทราบว่าผมเลือกตัวไหนดีครับ??
    2.จอกระจอ ของ hp มีปันหาตอนใช้มากมั้ยครับ
    3.hp ไม่ใช่ 2ms จะมีปันหาตอนผมเล่นเกมส์มั้ยครับ (ชอบเล่นNFS,call of dutyครับ)
    4.ในราคาราวๆ 12000 นี่ มีตัวไหนน่าใช้สุดๆในปัจจุบันมั้ยครับ ที่ไม่ใช่ 3 ตัวข้างบนครับ??
    ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณ^^

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุนชาว OCZ ล่วงหน้าครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมสักเท่าไหร่
    รอท่านเทพทั้งหลายมาชี้แนะครับผม ^___^

เพิ่มเติม ข้อ3 สนใจจอ Samsung XL2370 อยู่ครับ

Comment

สำหรับผมชอบhp 2509p สวยงามคับเป็นจอกระจกด้วยน้ลภาพคมกริบเลยยแถมสามHDMIให้ด้วยนะ ที่ไม่acerเพราะเท่าที่ผมใช้มามันชอบเสียก่อนวัยอันควรคับ- - ส่วนsamsung สวยงามภาพแหล่มแต่เสียอย่างเดียวร้อนนนนง่ายไปหน่อย

Comment

HP 2509P

ถ้าเป็น 3ms ไม่ส่งผลกระทบต่อการเล่นเกมครับ

เล่น Call Duty mw2

จอกระจกได้เปรียบที่เส้นจะคมสวยเพราะกระจกจะสะท้อนเส้นคมดี

Comment

ขอบคุนครับ

แล้วระหว่าง hp 2509p กับ Samsung XL2370

เลือกอะไรดีอ่ะคับบ????

Comment

เหมือนผมเลยดู ๆ อยู่เหมือนกัน ว่าจะเอา hp แต่ไม่ค่อยชอบจอกระจก

Comment

อิอิ รอเซียนฟังธง ล่ะครับบ..

Comment

555 เล่นมาหมดทุกเกมส์แล้วที่ว่า ยังใช้ Dell ST2410 ก้ไม่เห็นว่าไม่สวยตรงไหน ที่สำคัญอย่าลืมการ์ดนะ ถ้าแรงๆ ปรับสุด สวยมากๆ

Comment

Working...
                X