Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อCOMฯออกTV ไม่ได้เลย ทำยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อCOMฯออกTV ไม่ได้เลย ทำยังไงดี

หาซื้อสาย DVI-D to Component เพื่อต่อทีวี Sumsung จอแบน (มีแต่ช่อง AV,Com't,S-video)
    หาไม่มี ก็เลยไปซื้อสาย VGA to Component มาครับ แบบในรูป

ต่อ Notebook ไปยัง ทีวีช่อง Component ก็แล้ว
    ต่อ PC ไปยัง ทีวีช่อง Component ก็แล้ว

ไม่ติดเลย สักอย่างเดียว
    ผมใช้ การ์ดจอออนบอร์ด Asrock M3A785GM-LE/128 เป็น ATI Radeon HD4200

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าจะให้ภาพขึ้นจอทีวียังไง Search หาในพี่กูก็ยังไม่เห็นหนทางสว่างเลย
    จะใช้ทีวีแทนจอมอนิเตอร์น่ะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ...จะรอไปเรื่อยๆนะครับ ^^'

+/\+

Comment

นั่งรอด้วยเหมือนกัน

คิดจะทำเหมือนกัน

Comment

เคยอ่านมา มันต้องมีตัวแปลง สัญญาณ ก่อน
        แบบ TV จอแก้ว สัญญาณจะรับไม่ได้ คนละระบบกัน ต้อง เป็นสัญาณ interlace ก่อนอะ

Comment

สมัยก่อนเคยเห็นการ์ดจอที่มันมี TV OUT เป็นแบบ S-VDO น่ะนะที่เค้าใช้เอามาต่อใว้ร้องคาราโอเกะกับ TV

Comment

search ในเนตเห็นมีหลายแบบ แต่ไม่มีพอร์ทให้ต่อนี่สิ อดเลย

Comment

ถ้าเป็น TV แบบสมัยเก่าจะต่อไม่ได้นะครับ ต้องหากล่องแปลงสัญญาณแบบที่ท่านข้างบนว่าไว้

ต้องเป็นพวก LCD หรือ LED ต่อได้เลย

Comment

ฮ่าๆๆ ช้าไปนะท่าน
                เสียตังค์ซื้อสายมาแล้ว ... ต่อไม่ได้นี่สิเลยอดเลย เห็นในเนตบอกแค่ต่อสายก็ใช้ได้ เลยตัดสินใจซื้อ
                ผมใช้ทีวี samsung slim fit tv แบบจอแบน

ขอบคุณนะ...

Comment

ผมว่ามันต้องใช้ tv box นะครับ หรือไม่ก็ tv tuner นะครับ

Comment

Working...
                  X