Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาข้อมูลซื้อจอ LCD ครับ ^^ ขอความคิดเห็นกันหน่อยน่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาข้อมูลซื้อจอ LCD ครับ ^^ ขอความคิดเห็นกันหน่อยน่ะครับ

คือ ผมใช้ของ samsung รุ่น SyncMaster793DF

มานานมากแล้วครับ ตอนปี 2548 ช่วงเดือนตุลา แล้วตอนนี้มันมีอาการ ภาพมืดติดๆดับๆ

แบบว่า เปิดคอมมา ภาพมืดอย่างเดียวเลยครับ แต่มีเสียงเข้าวินโดว
    แล้วก็ต้องลองคลำๆ กด tab แล้วคีรัดให้มัน shutdown แบบหลับตาทำอ่าครับ
    แล้วก็ต้องมาเปิดคอม เสี่ยงดวงว่าจะติดไม่ติดทุกทีเลยครับ ลอง ถอดสาย จากกาดจอดู
    ปกติท่าไม่เสียบอะไร มันจะมีขึ้นมาอย่างน้อยก็ no signal บอกล่ะครับ แต่นี่ไม่มีเลย
    ผมก้ฟันธง ว่าอาการจะเป็นที่ จออย่างเดียวแล้ว

ก็เลย อยากหาข้อมูล ซื้อจอใหม่ครับ แบบว่า บริษัทไหนดี ประกันดีหรือเปล่า ของราคาคุ้มคุณภาพ
    ต้องดูรายละเอียดอะไรมั่งครับ ช่วยเปรียบเทียบ หน่อยน่ะครับ
    นี่ผมก็ลองไล่ อ่านๆกระทู้อยุ่ครับ ขอบคุณที่เข้ามาอ่านและตอบกระทู้ทุกๆท่านน่ะครับ

งบ ???

Comment

Originally posted by birtbirt_p View Post
      งบ ???
      คำถามแรกมีตังเท่าไหร่ ฮ่าๆๆๆ

Comment

เออ ใช่ ลืมเลย 55

สัก 2000-4000 คับผม

Comment

Originally posted by nightmareOC View Post
          เออ ใช่ ลืมเลย 55

สัก 2000-4000 คับผม
          ถ้าจำไม่ผิด........จอ CRT samsung ราคา 4500 นี่ครับ

จะมีเหรอ งบแค่นั้น ถ้าไม่เอามือ 2

Comment

4000 ได้ประมาณ 19" ครับ

ส่วนยี่ห้อไหนดี ประกันไหนดี ต้องรอท่านต่อไป อิๆ

Comment

Working...
            X