Announcement

Collapse
No announcement yet.

D-sub to HDMI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• D-sub to HDMI

คือมันเป็นอย่างงี้นะครับ ผมมี TV จอพลาสมา 50 นิ้วของ LG นะครับ

แล้วที่นี้ จะเอามาทำจอไว้ร้องคราโอแกะ และเดิน D-sub มาแล้ว

แต่ด้านหลังจอดันไม่มี D-sub นะครับ มีแต่ AV HDMI Component

เลยอยากจะทราบว่า มี ตัวแปลง D-sub ตีวเมีย เป็น HDMI ตัวผู้ไหมครับ

หรือมีวิธีการอื่นโดยไม่ต้องเดินสายไหม่ไหม เอาแบบ วิธีที่เสียเงินน้อยสุด

ไม่ต้องการคุนภาพของภาพนะครับ เพราะว่าแค่ร้องคาราโอแกะเฉยๆ

หลังการ์ดท่านมีช่องรัยมั้งอ่ะคั๊บ

Comment

d-sub อย่างเดียวเลย on bord ครับ อีกเครื่องนะ แล้วมันเปลี่ยนไปได้แล้วครับ

สายมันเดิน ไว้เรียบร้อยครับ เหลือแต่วิธีแก้ที่ปลายสายอย่างเดียว จะมีตอนนี้ก็คงเห็น

เป็น กล่องแปลง d-sub เป็น av แต่มันแพงอะเลยอยากรู้ว่ามีวิธีอื่นอีกไหม

Comment

HDMI กับ DVI อันไหนโปรกว่ากันอ่ะ

Comment

น่าจะ DVI มั้งครับ สำหรับคอมนะ

Comment

HDMI ก็คือ DVI+เสียง อยู่ในเส้นเดียว อะครับท่าน

ผมอ่านเจอมา ผิดถุกยังไงรอท่านอื่นมาตอบนะ

Comment

HDMI กับ DVI พอๆกัน

Comment

งั้นก็รับทราบครับผม

Comment

หรือจะ D-sub to Component ดี ^^

Comment

Originally posted by paikrub09 View Post
                    หรือจะ D-sub to Component ดี ^^
                    เห้ยงามใส้มีขายที่ไหรหรอครับ ขอคุนจิงๆ

Comment

ไปหาข้อมูลมา ออนบอดทั่วไป ใช้ D-sub to component ภาพจะไม่ขึ้นแงๆ สงใสต้องอาศัยหา box ถูกๆแล้วละ

ท่านใดพอแนะนำได้บ้าง box d-sub to av

Comment

Originally posted by ALO View Post
                        ไปหาข้อมูลมา ออนบอดทั่วไป ใช้ D-sub to component ภาพจะไม่ขึ้นแงๆ สงใสต้องอาศัยหา box ถูกๆแล้วละ

ท่านใดพอแนะนำได้บ้าง box d-sub to av
                        D-Sub มันก็คือ Component ดีๆ เนี่ยแหละครับ เพียงแต่จะเพิ่มการซิงค์สัญญาณ H/V เข้าไป มีสัญญาณ R G B H V ครับ

ค่อยผู้รู้อีกที ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ ถามพี่มานานละ

Comment

หาการ์ดจอรุ่นเก่าๆหรือมือ 2 ที่มันมี TV OUT (เป็นแบบ S-VDO) + หัวแปลง S-VDO เป็น AV แบบนี้ไม่รู้ว่าจะง่ายกว่ารึเปล่า

Comment

D-Sub = อนาล็อก
                            DVI,HDMI = ดิจิตอล
                            มันจะแปลงจาก D-Sub>HDMI ได้ยังไงคับ? มันต้อง DVI>HDMI นะคับ แต่ DVI อะไรน๊าา.. ผมเองก็ลืมที่ต่อออกอนาล็อกอย่าง D-Sub ได้ด้วยคับ

ถามนิด..
                            สาย D-Sub>Component ผมมีอยู่เส้นนึงเอาไปลองต่อกับ LCD-TV แล้วทำไมมันใช้ไม่ได้หว่า มันมีข้อจำกัดยังไงรึป่าวคับ -_-"
                            Last edited by noom9888; 10 Apr 2010, 11:08:21.

Comment

เล่นๆ D-Sub>DVI>HDMI

Comment

Working...
                              X