Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรบกวนผู้ที่มีLCD22-24นิ้วหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนผู้ที่มีLCD22-24นิ้วหน่อยครับ

สำหรับผู้ที่ใช้จอ LCD ขนาด22-24นิ้ว(21.5ก็นับนะครับ)

ผมต้องการทราบ"ความสูงของหน้าจอแสดงผล"ครับ

ขอยี่ห้อและรุ่นของจอที่ท่านใช้อยู่(ขนาดด้วยก็ได้) และช่วยวัดความสูงให้ด้วยนะครับ จะเป็น"เซ็นต์หรือนิ้ว"ก็ได้

จะเอาไว้เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ

ผมมี Benq G2412HD 23.5 - 23.6 นิ้วครับ

ปล ส่วนใหญ่เค้าจะวัดตามแนวทแยงนะครับ

Comment

Originally posted by pheonix59 View Post
      ผมมี Benq G2412HD 23.5 - 23.6 นิ้วครับ

ปล ส่วนใหญ่เค้าจะวัดตามแนวทแยงนะครับ
      วิธีวัดน่ะทราบอยู่แล้วครับ แต่ผมต้องการรู้"ความสูงของจอ"ครับ จะเอามาเทียบกับจอที่ใช้อยู่ ว่าขนาดมันจะอยู่ที่เท่าไหร่ CRT19นิ้ว 4:3 เวลาที่ดูไฟล์ความละเอียด 720p(1280*1024) แล้วมีความสูงของภาพอยู่ที่ 8.5นิ้วหรือ19เซนต์ ความกว้างของภาพที่14.25นิ้วหรือ37เซนต์ กับขนาดเส้นทแยงที่16นิ้วหรือ41เซนต์

เอาไว้เป็นตัวเลือกว่าจะถอยขนาดไหนดี เพราะราคามันต่างกันน่าดู

Comment

Originally posted by Rev View Post
        วิธีวัดน่ะทราบอยู่แล้วครับ แต่ผมต้องการรู้"ความสูงของจอ"ครับ จะเอามาเทียบกับจอที่ใช้อยู่ ว่าขนาดมันจะอยู่ที่เท่าไหร่ CRT19นิ้ว 4:3 เวลาที่ดูไฟล์ความละเอียด 720p(1280*1024) แล้วมีความสูงของภาพอยู่ที่ 8.5นิ้วหรือ19เซนต์ ความกว้างของภาพที่14.25นิ้วหรือ37เซนต์ กับขนาดเส้นทแยงที่16นิ้วหรือ41เซนต์

เอาไว้เป็นตัวเลือกว่าจะถอยขนาดไหนดี เพราะราคามันต่างกันน่าดู
        อ่อครับ เดี๋ยวเย็นนี้จะกลับไปวัดให้ครับ ^^

Comment

ขนาดตามรูปเลยครับ

จอ 23" Full HD ใช้โปรแกรม everest เช็คดู แต่ถ้าวัดขนาดของภาพจริงๆ ที่แสดงบนจอจะเล็กกว่านี้ประมาณ 3-4 มิล
          Attached Files
          Last edited by osxp; 10 Apr 2010, 01:10:14.

Comment

ถ้าบอกว่า"วัดความสูงของจอ" คนส่วนมาก คงจะเข้าใจว่าวัดจากพื้นที่ตั้ง ไปถึง ส่วนที่สูงสุด ล่ะมั้งครับ

ตอนนี้เข้าใจว่า "วัดความสูงของหน้าแสดงผล"ใช่ไหม

ของผม LG 22" (ไม่ใช่ 21.5) สูง 29.8 ซม. กว้าง 47.5 ซม.

อยากทราบบ้างว่า นำข้อมูล ไปใช้ทำงานเกี่ยวกับอะไรหรอครับ

Comment

Working...
            X