Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DELL U2412M แจ่มๆๆๆๆ

Comment

เย้ๆได้มาแล้ว U2312HM สีสันนี่บาดตาบาดใจมากเลยครับ
      แต่แสงก็รั่วเยอะเหมือนกันนะครับ เด่วจะลองเบิร์นจอไปเรื่อยๆก่อนเพื่อจะดีขึ้น
      DELL ถูกใจใช่เลย

Comment

• Originally posted by Lightwave View Post

---------------

ตอนนี้ stuck pixel หายไปละ กำ...

เลยยกเลิกเคสใหม่ไปละ (เครดิตเสียแน่เลยตู)
        อย่าคิดมากครับ ไม่มีหรอกครับเรื่องเสียเครดิต

ผมเห็นมีแต่คนขายพูดขู่ลูกค้าไปเอง ก็แค่นั้น -*- ไม่รู้จะทำไปเพื่ออะไร

ผมเคลมเอง เคลมให้ลูกค้า ลูกค้าผมเคลมเองก็ไม่เห็นจะเคยมีปัญหาอะครับ

ติดต่อเดลแทบทุกวัน ไม่เคยเจอครับ เคสนี้เคยเคลมแล้ว คราวที่แล้วงู้นงี้งั้น ไม่ให้เคลม ไม่เคยเจอครับ ย้ำ

DELL มี record จริง แต่การเคลมแต่ละครั้ง แทบจะไม่เกี่ยวกับการเคลมครั้งก่อนๆครับ

และระบบการบันทึก+ผู้ใช้ระบบ ก็ห่วยครับ เหอะๆ

จอมีประกันเจอพนักงานไม่เป็นงาน ก็บอกประกันหมดซะงั้น

ต้องโทรใหม่ ให้พนักงานคนอื่นมารับก้เคลมได้ตามปกติ - -

พนักงานที่ใช้ระบบ(ฝ่ายเทคนิค) บางคนมันยังไม่รู้เลยว่าจอมีประกัน 5 ปี 555

Originally posted by sushi_ View Post
        DELL U2412M แจ่มๆๆๆๆ
        ^_^
        จัดเพิ่มอีกซักตัวไหมครับ ของพึ่งเข้าเลยครับ วันนี้

Originally posted by fordoff View Post
        เย้ๆได้มาแล้ว U2312HM สีสันนี่บาดตาบาดใจมากเลยครับ
        แต่แสงก็รั่วเยอะเหมือนกันนะครับ เด่วจะลองเบิร์นจอไปเรื่อยๆก่อนเพื่อจะดีขึ้น
        DELL ถูกใจใช่เลย
        เดี๋ยวก็หายครับ ^_^ ไม่หายติดต่อมาได้เลยครับ
        ใช่คนที่เข้ามาเอาวันนี้ 2 จอ รึป่าวหว่า ^_^
        ลูกค้าผมมีอะไรติดต่อได้ตลอดเลยครับ เปิดเครื่องตลอด ครับ ไม่มีวันหยุด ^_^

Comment

• Originally posted by tont_kub View Post
          เดี๋ยวก็หายครับ ^_^ ไม่หายติดต่อมาได้เลยครับ
          ใช่คนที่เข้ามาเอาวันนี้ 2 จอ รึป่าวหว่า ^_^
          ลูกค้าผมมีอะไรติดต่อได้ตลอดเลยครับ เปิดเครื่องตลอด ครับ ไม่มีวันหยุด ^_^
          ไม่ใช่ๆครับ ผมที่โทรไปถามคุณต้นตอน 4 โมงหนะครับ ว่ารถเค้าไม่ติดต่อ มา แต่ได้รับของแล้ว โผล่มาเกือบ 6 โมงเย็น ^^

Comment

• แสงรั่วคืออะไรครับ

Comment

• Originally posted by fordoff View Post
              ไม่ใช่ๆครับ ผมที่โทรไปถามคุณต้นตอน 4 โมงหนะครับ ว่ารถเค้าไม่ติดต่อ มา แต่ได้รับของแล้ว โผล่มาเกือบ 6 โมงเย็น ^^
              โทรเชคให้เค้าบอกว่าวิ่งเครียของกันเยอะเลยอ่ะครับ เพราะรถมีน้อยด้วย
              ยิ่งวันนี้เหลือรถวิ่งส่งของแค่ 3 คันครับ ส่วนใหญ่กลับบ้าน ตจว กันแล้ว

Originally posted by parkza14 View Post
              แสงรั่วคืออะไรครับ
              ดูตามในรูปด้านบน คือจะมีแสงลอดออกมาตรงขอบๆจออ่ะครับ

Comment

• U2312HM สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งสอยจากคุณต้นมาวันนี้ สมราคา แสงรั่วไม่มีเลย เดทก้ไม่มี สีสวยจิงๆ ชอบอะ ดีจังที่ไม่ไปเลือก samsung เพราะเห็นมี hdmi ตัวนี้แจ่มจิง

Comment

• Originally posted by xdark View Post
                  U2312HM สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งสอยจากคุณต้นมาวันนี้ สมราคา แสงรั่วไม่มีเลย เดทก้ไม่มี สีสวยจิงๆ ชอบอะ ดีจังที่ไม่ไปเลือก samsung เพราะเห็นมี hdmi ตัวนี้แจ่มจิง
                  เล่นเกมเป็นยังไงบ้างครับ มี ghost รึเปล่าครับ
                  ผมก็สนใจรุ่นนี้อยู่

Comment

• Originally posted by patter View Post
                    เล่นเกมเป็นยังไงบ้างครับ มี ghost รึเปล่าครับ
                    ผมก็สนใจรุ่นนี้อยู่
                    ไม่มีเลยครับ bf3 crysis2 สวยอะชอบ

Comment

• ไม่เจอเพราะตาไม่ไวรึปล่าวครับ หันไปหันมาไวๆนี้เต็มตาเลย BF3 ผมไม่เจอ เจอแค่ crysis
                      แสงรั่วส่วนมากจะมองไม่เห็นด้วยตาเปล่าอยุ่แล้วครับ ลองใช้กล้องดิจิตอลส่องดู ยิ่ง DSLR เพียบเลย
                      Originally posted by xdark View Post
                      ไม่มีเลยครับ bf3 crysis2 สวยอะชอบ

Comment

• Originally posted by xdark View Post
                        U2312HM สมาชิกใหม่ครับ เพิ่งสอยจากคุณต้นมาวันนี้ สมราคา แสงรั่วไม่มีเลย เดทก้ไม่มี สีสวยจิงๆ ชอบอะ ดีจังที่ไม่ไปเลือก samsung เพราะเห็นมี hdmi ตัวนี้แจ่มจิง
                        ขอบคุณมากนะครับ
                        มีอะไรติดต่อได้ตลอดเลยครับผม

สนใจสินค้าอะไรเพิ่มเติมดูรายการสินค้าในเวปผมได้เลยครับ
                        www.tontkub.com
                        www.dell2u.com
                        มี ราคาและ spec แจ้ไว้ละเอียดเลยครับ ^_^

Originally posted by NoOdlEz View Post
                        ไม่เจอเพราะตาไม่ไวรึปล่าวครับ หันไปหันมาไวๆนี้เต็มตาเลย BF3 ผมไม่เจอ เจอแค่ crysis
                        แสงรั่วส่วนมากจะมองไม่เห็นด้วยตาเปล่าอยุ่แล้วครับ ลองใช้กล้องดิจิตอลส่องดู ยิ่ง DSLR เพียบเลย
                        สำหรับผมเอง รุ่นนี้เท่าที่ขายๆมาคนเล่นเกมแล้วเจอโกสนับคนได้เลยครับ
                        เกิน 85 % Happy กับจอรุ่นนี้อ่ะครับ

แต่ถ้าเอาไปเล่น pes ผมว่ายังไงก็น่าจะเจอโกสนะ

ส่วนแสงรั่ว ถ้าตาเปล่ามองไม่ออกผมว่าก็เวิคมากๆแล้วครับ ^_^
                        ของคนที่เป็นแบบว่าเยอะมากจริงๆ ที่ ฉากหลังสีดำจะเห็นขาวออกมาชัดมากเลยครับ
                        Last edited by tont_kub; 3 Jan 2012, 02:35:01.

Comment

• เดี๋ยวก็หายครับ ^_^ ไม่หายติดต่อมาได้เลยครับ
                          ลูกค้าผมมีอะไรติดต่อได้ตลอดเลยครับ เปิดเครื่องตลอด ครับ ไม่มีวันหยุด ^_^[/QUOTE]

สงสัยนิดนึงครับ U2312HM ถ้าเจอแสงรั่ว ใช้ๆไปก่อนอาจจะหาย หรือดีขึ้น ทำไมจึงเป็นอย่างนั้นอ่ะครับ
                          มันดีขึ้นได้ยังไงครับ งง กำลังเล็งตัวนี้อยู่เหมือนกัน กังวล 2 เรื่อง คือ 8 ms กับแสงรั่วนี่แหละ

Comment

• เอาภาพมาให้ดูครับ 2312HM ใช้มาตั้งแต่ 25 ธ.ค. 54
                            ถ้าขวาล่างมันรั่วเท่าซ้ายล่างก็คงดี
                            อยากลองเคลมแต่ไม่ค่อยจะอยู่บ้านเลย...

Comment

• Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
                              เอาภาพมาให้ดูครับ 2312HM ใช้มาตั้งแต่ 25 ธ.ค. 54
                              [ATTACH=CONFIG]1516319[/ATTACH]
                              ถ้าขวาล่างมันรั่วเท่าซ้ายล่างก็คงดี
                              อยากลองเคลมแต่ไม่ค่อยจะอยู่บ้านเลย...
                              ลองดูครับ ถ้าไม่หายก็เคลมโลด
                              จอที่เคยเป็นเยอะๆแล้วหายก็
                              เป็นแบบขวาล่างทุกมุม
                              ใช้ไปเหลือเยอะกว่าซ้ายล่างนิดเดียวครับ

Comment

• Originally posted by Karn5946 View Post
                                สงสัยนิดนึงครับ U2312HM ถ้าเจอแสงรั่ว ใช้ๆไปก่อนอาจจะหาย หรือดีขึ้น ทำไมจึงเป็นอย่างนั้นอ่ะครับ
                                มันดีขึ้นได้ยังไงครับ งง กำลังเล็งตัวนี้อยู่เหมือนกัน กังวล 2 เรื่อง คือ 8 ms กับแสงรั่วนี่แหละ
                                มีประเด็นหนึ่งคือ ชิน ครับ LED IPS เกือบทุกตัวรั่วหมด เพียงแต่จะเป็นปัญหาต่อการใช้งานหรือไม่เท่านั้นเอง

ส่วน 8ms เอาจริงๆ แทบไม่ต้องกังวลแล้วครับ ยกเว้นว่าคุณเป็นคนตาไวมากจริงๆ
                                พิสูจน์ได้จาก เล่น จอ 2ms แล้วจำหรือจำผิดภาพนะครับ แล้วไปลองที่ร้านเกมที่ส่วนมากเป็นจอ 5ms ถ้าระบุจุดแตกต่างได้คุณก็มีโอกาสรู้สึกกับ 8ms ได้ แต่ถ้าไม่รู้สึก แสดงว่าตาไม่ไวพอแยกแยะรายละเอียดขนาดนั้นได้ ไปใช้ 8ms ก็ส่วนมากจะแยกแยะไม่ออกด้วยเช่นกัน

Originally posted by ๐NaivEUseR๐ View Post
                                เอาภาพมาให้ดูครับ 2312HM ใช้มาตั้งแต่ 25 ธ.ค. 54
                                [ATTACH=CONFIG]1516319[/ATTACH]
                                ถ้าปกติขับรถไปทำงาน แจ้งเคลมไปที่ทำงานก็ได้นะครับ
                                Last edited by XNeo; 4 Jan 2012, 08:55:44.

Comment

Working...
                                X