Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• st2420 ของผมมันมีจุดขาวๆ ประมาณ2จุด เช็ดแล้วก็ไม่ออกส่งเครมได้ไหมครับ

Comment

• u2711 ใช้เล่นเกมpc ดีปะคับหรือไม่ดียังช่อบบอกทีคับ พอดีสนใจจะโดนอยู่

Comment

• Originally posted by juicons71 View Post
        u2711 ใช้เล่นเกมpc ดีปะคับหรือไม่ดียังช่อบบอกทีคับ พอดีสนใจจะโดนอยู่
        ถ้าไม่ได้เอาใช้งานที่ต้องการความแม่นยำของสีสูงแล้ว ผมว่ามันเกินความจำเป็นไปเยอะเลยครับ

ซื้อเอามาใช้แค่เล่นเกมส์ ดูหนังผมว่าเล่นตัว 2412h น่าจะดีกว่าครับ

Comment

• Originally posted by juicons71 View Post
          u2711 ใช้เล่นเกมpc ดีปะคับหรือไม่ดียังช่อบบอกทีคับ พอดีสนใจจะโดนอยู่
          ไม่ดีครับ เพราะมันกินพลังงานการ์ดจอมากๆครับ

ยิ่งเปิด AA, AF เยอะๆบน 2560*1440 มันคงไม่สนุกแน่ๆครับ

Comment

• Originally posted by WildFang-X View Post
            ถ้าไม่ได้เอาใช้งานที่ต้องการความแม่นยำของสีสูงแล้ว ผมว่ามันเกินความจำเป็นไปเยอะเลยครับ

ซื้อเอามาใช้แค่เล่นเกมส์ ดูหนังผมว่าเล่นตัว 2412h น่าจะดีกว่าครับ
            ผมก็ดู 2412 อยูนะแต่ผมเรียน cg อยู่ด้วยเลยกะซื้อทีเดียวเอาให้ครบเพื่อทำงานด้วย แต่หลักๆก็เล่นเกมดูหนังและคับ ไม่รู้อีกหน่อยอาจจะ ทำงานมากกว่า
            แล้ว 2412 พอทำงานด้านนี้ไหวปะคับ ขอบคุณคับ

Comment

• Originally posted by P@RN View Post
              ไม่ดีครับ เพราะมันกินพลังงานการ์ดจอมากๆครับ

ยิ่งเปิด AA, AF เยอะๆบน 2560*1440 มันคงไม่สนุกแน่ๆครับ
              5870 พอไหวปะคับ ขอบคุณคับ

Comment

• ตัว 2410 ก็ได้ครับ เล่นเกมส์ยังได้ครับ เพราะ Reso ไม่สูงมาก การ์ดจอทำงานไม่หนักด้วย

Comment

5870 พอไหวปะคับ ขอบคุณคับ
                  พอได้ครับ

Comment

ดีไหม ตอบได้ว่า ดี ครับ

แม้ว่าคุณจะไม่ได้ใช้งาน กราฟฟิค เต็มที่ความสามารถ แต่ สุดท้าย ไม่ว่าคุณจะใช้จอ TN หรือ จอ อะไร เทคโนโลยี ที่ดีสุด ที่ user หาซื้อได้ง่าย มันก็ไปจบ ที่ H-IPS นี่ละครับ

ถ้ามีเงินหาซื้อได้ ก็เป็น "ทางเลือก" ที่ดี ครับ ต้องลองชั่งใจดู แต่จะเลือกหรือไม่ก็ได้

แนะนำนึง
                    U2410 , U3011 เป็น จอ 16:10 นะครับ
                    U2711 เป็น 16:9

เกมส่วนมาก สร้างมารับความละเอียด FullHD 16:9 ที่ 1920 x 1080
                    ถ้าเกมไหน เขียนมาไม่ดี อาจ config 16:10 ไม่ได้ อาจเกิด ภาพยืด หรือ ขอบดำ ครับ

Comment

• u2711 ต่อแบบไหนให้ได้ 2560*1440 คับ DisplayPort, HDMI, DVI

ขอถามอีกนิดคับคือ 2711 มันเป็น lcd ใช้ปะคับ แล้วสีสันความสดของภาพมันจะสู้พวก led ได้หรอคับ หรือว่ามันไม่เกียวกัน

ขอบคุณทุกท่านคับ

Comment

u2711 ต่อแบบไหนให้ได้ 2560*1440 คับ DisplayPort, HDMI, DVI

ขอถามอีกนิดคับคือ 2711 มันเป็น lcd ใช้ปะคับ แล้วสีสันความสดของภาพมันจะสู้พวก led ได้หรอคับ หรือว่ามันไม่เกียวกัน

การต่ออันนี้ผมไม่รู้

ส่วนเรื่องสี พวกแต่งภาพจะชอบพวก LCD มากกว่า ครับ ต่อไปอ่านตามเว็ปนอกเอาละครับ LED ใช้ว่าสว่างกว่าสีดูสดกว่าแล้วจะดีนะครับ

Comment

u2711 ต่อแบบไหนให้ได้ 2560*1440 คับ DisplayPort, HDMI, DVI

ต่อแบบ DVI ครับ 2560*1440
                          ส่วน DisplayPort กับ HDMI ไม่แน่ใจว่ามาตรฐานมันเกิน 1920*1080 น่ะครับ

ส่วนตัวผมว่า LCD นี้สีมันไม่เวอร์ แบบ LED น่ะครับคือถ้าจะเอา สีแปะๆ ไว้ทำงาน ผมว่า LCD ดีกว่า ถ้าเป็น LED พวก contrast มันแรงกว่าปกติมากครับ สีมันก็เบิรนแบบเวอร์ๆ แต่ว่าเวลาใช้ดูหนังแล้ว LED สีสวยกว่าเยอะครับ หรือว่าเล่นเกมส์นี้แหละ แน่ะนำ LED ดีกว่า

Comment

• Originally posted by XNeo View Post
                            ดีไหม ตอบได้ว่า ดี ครับ

แม้ว่าคุณจะไม่ได้ใช้งาน กราฟฟิค เต็มที่ความสามารถ แต่ สุดท้าย ไม่ว่าคุณจะใช้จอ TN หรือ จอ อะไร เทคโนโลยี ที่ดีสุด ที่ user หาซื้อได้ง่าย มันก็ไปจบ ที่ H-IPS นี่ละครับ

ถ้ามีเงินหาซื้อได้ ก็เป็น "ทางเลือก" ที่ดี ครับ ต้องลองชั่งใจดู แต่จะเลือกหรือไม่ก็ได้

แนะนำนึง
                            U2410 , U3011 เป็น จอ 16:10 นะครับ
                            U2711 เป็น 16:9

เกมส่วนมาก สร้างมารับความละเอียด FullHD 16:9 ที่ 1920 x 1080
                            ถ้าเกมไหน เขียนมาไม่ดี อาจ config 16:10 ไม่ได้ อาจเกิด ภาพยืด หรือ ขอบดำ ครับ
                            แล้ว 16:10 ดูหนังเล่นเกม มีปัญหาอะไรปะคับ

Comment

• ที่เซียร์ มีจอ Dell ขายที่ร้านไหนบ้างครับ อยากได้มาเล่นเกมส์
                              ตอนนี้ใช้ ss P2070

กำลังมองจอ รองรับ Full HD

Comment

• พวกหน้าจอ อย่าง U2312HM ส่วนมากแล้วทำความสะอาดหน้าจอกันอย่างไรบ้างครับ เช่น ใช้น้ำยา น้ำเปล่า หรือ ผ้าอะไร

พอดีตัวที่บ้านเริ่มมีฝุ่นมาจับ เลยอยากเช็ดมันออก แต่กลัวทำความสะอาดผิดวิธี

Comment

Working...
                                X