Announcement

Collapse
No announcement yet.

>------- ♥♥♥ DELL Club : รวมพล คนใช้จอ DELL ♥♥♥ -------<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดีนะที่ผมซื้อ u3011 ไปก่อนหน้านี้

Comment

• อ่านแล้วก็งงๆครับ ว่าทาง DELL เขาคิดอะไรอยู่?

ปกติจอเขาก็แพงกว่ายี่ห้ออื่นๆ 1-2000 อยู่แล้ว คนยังขยาดเลย นี่เล่นขึ้นราคาอีกเท่าตัวยิ่งไม่ต้องพูดถึง
      ไหนจะเอาไปวางขายใน jib อีก รับรองว่าลูกค้าที่ไม่รู้ลึกโดนหน้าตา/สีหวือหวาของจอเกาหลีต้อนไปหมดแหงๆ (ไหนจะเรื่องราคาอีก...)

Comment

• ผมกลัวว่า JIB จะทำให้ชื่อเสียงของ Dell แย่ลงน่ะซิครับ

Comment

• รู้งี้สั่งประกัน 5 ปีดีกว่าใช้ยาวๆ

อยากเห็นจังว่าจะโดดไปเท่าไร

Comment

• ราคาต้องรอดูครับ
            มาหลายรุ่นอยู่
            ขออย่างแรงแบบ u2711 ล่ะกันครับ
            Last edited by tont_kub; 29 Mar 2012, 16:02:28.

Comment

• ถ้า margin จากจอภาพมันต่ำจริงๆ เสียงนกเสียงกาอย่างเราๆ เค้าไม่สนหรอกครับ ดีซะอีกถ้าขายได้น้อยลงแต่กำไรเท่าเดิม จะได้ประหยัดเรื่องserviceไปได้เยอะ

Comment

• Originally posted by WildFang-X View Post
                นโยบาย Dell เป็นแบบนี้เหรอ ผูกขาดการค้า ขายราคาแบบนี้เล่น MAC ยังจะดูดีกว่าซะอีก
                เห็นด้วยครับ ถ้าราคาไปแบบนั้นเล่น mac ดีกว่าครับ

เดลก็แบบนี้แหละครับ สมมุติเดือนนี้ผมไปขาย บริษัท ก. ได้ ลอตนึง
                คราวหน้า บริษัท ก. จะซื้ออีก ถ้าเดลรู้
                เดลจะตัดหน้าผมไปขายเองเลย - -
                ถึงทำราคาให้ผมไปขาย ก. ก็จะทำราคาให้แพงกว่าเดลเข้าเอง
                แย่งลูกค้ากันแบบนี้แหละครับ เป็นมานานหลายปีแล้ว dealer เค้ารู้กันหมดครับ

บริษัทดี สินค้าดี การประกันดี คุณภาพดี แต่การบริหารของผู้บริหารภูมิภาคนี้
                ผมว่านโยบายแปลกๆ เหนือคำบรรยายจริง

Originally posted by P@RN View Post
                ผมกลัวว่า JIB จะทำให้ชื่อเสียงของ Dell แย่ลงน่ะซิครับ
                ผมเพิ่มให้อีก วันนี้ไปหาข้อมูลมา jib สต้อกของน้อยกว่าผมอีก - -
                เรื่องประกันก็ 3 ปี ปกติเดลจะพิเศษตรงที่ประกันเริ่มเมื่อของส่ง

สมมุติ จิ้บสต้อกไป 2 เดือน ถึงขายออก ลูกค้าก็ยังได้ประกัน 3 ปี
                แต่ว่าจะเป้น 2ปี10เดือนจากเดล ส่วนที่เหลือ2เดือนสุดท้ายประกันจิ้บ เหอะๆ
                ขายราคาแบบนี้ดองกันยาวๆแน่นอน

เคยไม่สั่งของเดลมาขายนานสุด 1 เดือนกว่า ก็เพราะเจอแบบนี้แหละครับ ขึ้นราคามาพรวดๆแบบนี้เลย
                ตอนนั้นไม่สั่งของเลย สุดท้ายผ่านไป 1 เดือนกว่า เดลก็กลับมาขายให้เหมือนเดิม 10/2010 - 11/2010
                แต่รอบนี้สงสัยยาวววววว
                Last edited by tont_kub; 29 Mar 2012, 09:35:07.

Comment

• ที่จริงน่าจะไปแจ้งทางศูนย์ใหญ่ครับ เกี่ยวกับการบริหารของภูมิภาคเราทำไมถึงได้เล่นแบบนี้
                  เมื่อกับว่ายอดการขายในโซนเรามันต่ำหรืออย่างไร เลยต้องมีการทำยอดขึ้นมาหรือเปล่า เพราะเล่นซะแบบนี้ - -*

Comment

• รู้สึกไม่ดีเลยที่เอา dell ไปขายใน jib

Comment

• Originally posted by WildFang-X View Post
                      ที่จริงน่าจะไปแจ้งทางศูนย์ใหญ่ครับ เกี่ยวกับการบริหารของภูมิภาคเราทำไมถึงได้เล่นแบบนี้
                      เมื่อกับว่ายอดการขายในโซนเรามันต่ำหรืออย่างไร เลยต้องมีการทำยอดขึ้นมาหรือเปล่า เพราะเล่นซะแบบนี้ - -*
                      +1 นั้นสิครับ

Comment

• หมดลอตนี้ได้ ถือโอกาศได้ลาพักร้อนพอดีเลยครับ ^_^
                        เมษา วันหยุดยาวมากๆ ถ้าลา 3 วัน 10-12 นี่ได้หยุดเกือบครึ่งเดือนเลย 6-16

ขอ update stock นิดนึงครับ เผื่อใครสนใจ
                        u2312 ของเข้า 23/3/2012 มีอยู่ 6 จอ --- เหลืออยู่3 รอคอนเฟิมเย็น3 ถ้าเอาก็หมดพอดีครับ
                        u2412 ของเข้า 23/3/2012 มีอยู่ 3 จอ --- เหลือ 1 จอ
                        u2410 ของเข้า 27/3/2012 มีอยู่ 1 จอ --- ไปแล้ว
                        u2711 ของเข้า 29/3/2012 ของเข้า 2 จอ --- ไปแล้ว
                        u2410 ของเข้า 30/3/2012 ของเข้า 2 จอ --- ลอตนี้ของเข้า 3/4/2012 ครับ
                        u2711 ของเข้า 30/3/2012 ของเข้า 3 จอ --- ลอตนี้ของเข้า 3/4/2012 ครับ

Comment

• เห้อเศร้าเลย กำลังอยากได้ 30นิ้ว อยู่พอดี

Comment

• ได้เข้าคลับละ อิอิ :3

Comment

• วันจันทร์ได้ของแระ ว่าแต่ก่อนเซ็นชื่อรับของ ต้องดูอะไรมั่งอ่า พอดีสั่งตัวประกัน5ปีไป มันมีบอกบนกล่องไหมครับ

Comment

• Originally posted by Micro View Post
                                วันจันทร์ได้ของแระ ว่าแต่ก่อนเซ็นชื่อรับของ ต้องดูอะไรมั่งอ่า พอดีสั่งตัวประกัน5ปีไป มันมีบอกบนกล่องไหมครับ
                                ดูแค่ซีลก็พอครับ ว่าไม่มีรอยโดนแกะแล้วปิดเทปทับ

Comment

Working...
                                X