Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำ จอ30นิ้ว++ สำหรับทำงาน หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำ จอ30นิ้ว++ สำหรับทำงาน หน่อยครับ

ตอนนี้ใช้แบบต่อเป็น 2 จอที่ขนาด 27นิ้วทั้งคู่ เป็น ips และ gaming
    ทีนี้จอเกิดเสียพร้อมกันเลยอยากจะเปลี่ยนจอใหม่เป็นจอเน้นทำงานเกี่ยวกับ Render ภาพ3d แต่งภาพ Photoshop
    ดูหนังบ้าง เล่นเกมไม่ค่อยได้เล่นแล้วเลยอยากได้เป็น จอใหญ่จอเดียวซัก 31-34นิ้วครับ
    อยากขอคำแนะนำพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

งบอยากให้ไม่เกินซํก 15k+- ครับ ขอบคุณทุกคอมเม้นมากครับ

spec I9 14900k
    4070TI
    RAM 64

จอเสียพร้อมกัน โอกาสเกิดน้อยมาก แน่ใจเหรอ
    อาจเกิดจากอุปกรณ์อื่น เช่น บอร์ด ซีพียู ฯลฯ

Comment

Monitor 34'' LG UltraGear 34GP63A-B LG นี้สำหรับทำงานอยู่ล่ะครับ ไม่ค่อยปวดตาด้วย เหมาะกว่า Samsung แน่นอน แต่เป็น จอ VA นะ ไม่ใช่ IPS ถ้าอยากได้สีแนะนำ Samsung แต่ใช้นานปวดตาแน่ครับ ไม่คุ้มกับสุขภาพลูกตา จากคนที่เคยใช้จอ Samsung มาก่อน ไม่แนะนำ

PG34WQ15R2B Asrock เห็นบังแนะนำมา ยังไม่เคยใช้นะ

Comment

Working...
      X