Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ Lenovo กับจอ Lenovo Thinkvision อันไหนดีกว่ากันครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ Lenovo กับจอ Lenovo Thinkvision อันไหนดีกว่ากันครับ ?

กำลังจะซื้อจอใหม่ครับ เล็งไว้ 2 ตัวครับ

จอ Lenovo รุ่น IPS L24i-40 ของใหม่แกะกล่อง กับจอ Lenovo Thinkvision E24-28 ของมือสอง

อันไหนดีกว่ากันครับ ตัว Thinkvision ราคาแพงกว่าประมาณ 500 บาท

เรื่องภาพน่าจะพอกันดูจากค่าสีอะนะ ส่วนความต่างนะ ตัวแรกน่าจะเน้นเกม เพราะรองรับ freesync 100Hz แต่ผ่าน HDMI 1.4
    ซึ่งก็จะใช้แต่การ์ดจอ AMD ก็ไม่รู้จะใช้งานได้จริงจังแค่ไหน

ส่วนตัวหลัง เน้นทำงานมั้ง รีเฟรชเรท 60Hz แต่มีพอร์ทจอครบทุกแบบ HDMi , vga และ DP ที่เพิ่มมา จุดเด่นอีกเรื่องก็ขาตั้งจอ ปรับได้หลากหลาย
    ยกขึ้น-ลง , หมุนจอเป็นแนวตั้งได้ เพิ่มจากตัวบนที่ทำได้แค่ก้ม-เงย

ให้เลือกคงเอาของใหม่ มือสองนี่ไม่รู้สภาพไหน ราคาก็แพงกว่า นอกจากอยากได้ขาตั้งที่ปรับได้เยอะ

Comment

Working...
    X