Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอมอนิเตอร์LGมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอมอนิเตอร์LGมีปัญหา

ไม่ได้เปิดคอมมา5วัน กลับมาใช้ใหม่จอมีอาการกระพริบประมาณ20ครั้งึงติดปรกติ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะไรครับ มันน่าจะเสียตรงไหน พอติดแล้วใช้ได้ไม่มีปัญหาอะไรแต่เปิดใหม่ก็เป็นอีก หากปิดเครื่องโดยไม่ปิดสวิสทไฟที่จอจะเปิดได้โดยไม่กระพริบ จอLG21นิ้ว รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

คาปาเริ่มเสื้อม ตะกั่วเริ่มร่อน อื่นๆ มีมิเตอร์ก็แกะออกมไล่วัดค่า แล้วไปหาซื้อเปลี่ยน (ตัวไม่กี่สิบบาท) บอร์ด 21นิ้วใหญ่ประมาณผ่ามือ เคยแกะมาเปลี่ยนเองอยู่... ทำไม่เป็นส่งร้านอย่างเดียว

Comment

Originally posted by reconnang View Post
      คาปาเริ่มเสื้อม ตะกั่วเริ่มร่อน อื่นๆ มีมิเตอร์ก็แกะออกมไล่วัดค่า แล้วไปหาซื้อเปลี่ยน (ตัวไม่กี่สิบบาท) บอร์ด 21นิ้วใหญ่ประมาณผ่ามือ เคยแกะมาเปลี่ยนเองอยู่... ทำไม่เป็นส่งร้านอย่างเดียว
      ขอบคุณมากๆครับ เป็นที่ภาคจ่ายไฟใช่ไหมครับจะลองถอดออกมาเช็กดู

Comment

Working...
      X