Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องจอ เล่นตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องจอ เล่นตัวไหนดี

นานๆๆๆ จะมาสอบถามที 55+++

กำลังมองหาจอมาใช้งานหน่อย ดูๆไว้ตามนี้
    แต่ละตัวเป็นไงบ้าง ประกันแบบไหน

ที่เล็งไว้ วิวโซนิค ราคาถูกสุด

ขอบคุณครับที่แนะนำ
    Last edited by Kiyomaro's; 12 Sep 2022, 13:16:15.

ผมมีซัมซุงตัวนี้อยู่ ก็ชอบนะ ที่แพงกว่าเพื่อนเพราะขาจอปรับได้เยอะ ยี่ห้ออื่นขา fix ปรับได้แค่ก้มเงย

ตินิดนึงไม่ชอบปุ่มแบบจอยสติกเท่าใหร่ แต่ก็ไม่ได้ปรับอะไรมันบ่อยๆ

msi ก็ดี แต่จอโค้งนะ ?

aoc ชื่อเสียงศูนย์เคลมนิ เอิ่ม...

acer ก็ดี มี HDMI สองช่อง , ลำโพง

view ถูกกว่าเพื่อน และมีลำโพง

ไช้อะไรก็เชียร์นั่นล่ะ ซัม +1
    Last edited by XsoeIIsJ; 12 Sep 2022, 23:59:35.

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      ผมมีซัมซุงตัวนี้อยู่ ก็ชอบนะ ที่แพงกว่าเพื่อนเพราะขาจอปรับได้เยอะ ยี่ห้ออื่นขา fix ปรับได้แค่ก้มเงย

ตินิดนึงไม่ชอบปุ่มแบบจอยสติกเท่าใหร่ แต่ก็ไม่ได้ปรับอะไรมันบ่อยๆ

msi ก็ดี แต่จอโค้งนะ ?

aoc ชื่อเสียงศูนย์เคลมนิ เอิ่ม...

acer ก็ดี มี HDMI สองช่อง , ลำโพง

view ถูกกว่าเพื่อน และมีลำโพง

ไช้อะไรก็เชียร์นั่นล่ะ ซัม +1
      จัดมาละ view ฮ่าๆๆๆ

Comment

Originally posted by Kiyomaro's View Post

จัดมาละ view ฮ่าๆๆๆ

ลองเทสเต็มจอแล้วเจอขอบซีดไหมครับ

ผมซื้อ วิว มาเพราะถูกดี แต่เคลมก่อน 15 วันเพราะขอบซีด เถียงอยู่หลายวันเลย
        Last edited by taiseller; 20 Jan 2023, 14:48:55.

Comment

Working...
        X