Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่ไหนมีให้ 'เดินดู' จอคอมเยอะๆ บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่ไหนมีให้ 'เดินดู' จอคอมเยอะๆ บ้างครับ

รบกวนถามพี่ๆใน OCZ หน่อยครับ พอดีผมเป็นคนต่างจังหวัดอยู่แถวสมุทรสงคราม อยากทราบว่าที่ไหนพอจะมีจอคอมให้ 'เดินดู' เยอะๆ บ้างครับ พอดีอยากไปเดินเลือกดูให้เห็นกับตาก่อนค่อยตัดสินใจซื้อครับ

แถว กทม. ปริมณฑล มีแถวไหนแนะนำมั้ยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ที่ จริงร้านขาย it ทั่วไป เช่น jib ,advice ก็น่ามี สาขาทั่วประเทศ แถมส่งฟรี ร้านใหญ่ๆใน กทม ก็ร้าน เช่น computer and more ห้างเดอะพาลาเดียมเวิลด์, Autonet ห้างเซียรังสิต

Comment

ในใจต้องคัดรุ่นมาคร่าว ๆ ก่อน แล้วลองโทรถามพวกร้านมากสาขาว่ามีสาขาไหนวางโชว์บ้าง
      เคยไปเดินดูหลาย ๆ ที่ จอเยอะจริง แต่ไม่มีรุ่นที่อยากได้
      อีกอย่าง พวกจอวางเยอะ ๆ บางที่พ่วงหลายจอ ภาพโชว์อย่างแย่

Comment

หาดูตัวจริงยากมากเดี๋ยวนี้ โดยเฉพาะตัวtopๆ สุดท้ายทำได้แค่อ่านตามรีวิวแล้วสั่งออนไลน์มาใช้ เพราะราคาถูกกว่าหน้าร้านเยอะ ยิ่งผ่านplatformก็พ่วงโปรลดcodeได้อีก

Comment

หายากมาก แกะกล่องทำตัวโชว์ = ราคาตกไปแล้วตัวนึง

คนส่วนมากก็ซื้อ 21-24 นิ้วธรรมดาๆ เกมมิ่งเทพๆนานๆซื้อสักคน ส่วนมากอ่านรีวิว,หาข้อมูล คิดว่าตัวนี้ล่ะโดนจาย ก็สั่งเอา

Comment

รอไปคอมมาร์ททีเดียวล่ะมั้ง
            แถวเซียร์นี่ก็มีเยอะอยู่หลายร้านทั้งIT CITY Advice Jib banana แต่ก็ไม่ได้มีเกือบทุกรุ่นให้เลือกดูมีแต่ตัวยอดนิยมมากกว่า

Comment

Originally posted by Fourpoint View Post
              หาดูตัวจริงยากมากเดี๋ยวนี้ โดยเฉพาะตัวtopๆ สุดท้ายทำได้แค่อ่านตามรีวิวแล้วสั่งออนไลน์มาใช้ เพราะราคาถูกกว่าหน้าร้านเยอะ ยิ่งผ่านplatformก็พ่วงโปรลดcodeได้อีก
              พวกตัวใหญ่ๆซื้อที่ลำบากใจ เพราะมันไม่เคยมีสต๊อคไว้ในร้าน ต้องวัดใจสั่งกันมา ตอนเปิดเทสหน้าร้านนี้แหละลุ้นสุดๆ ถ้าใครสติไม่ดีตื่นสนาม+ประสบการณ์เช็คหน้าจอไม่มี มีสิทธิพลาดได้

Comment

ใกล้ๆนี้ ก็งานคอมมาร์ต ไปดูให้สาแก่ใจ น่าจะมีเยอะ มีโปรลดด้วย

Comment

เซ็นทรัลพระราม 2 ก็เยอะนะครับผมเคยไปเดินเล่นนะครับ

Comment

ร้านที่ ฟอจูนพระราม9 ครับ...แนะนำเลยชั้น บน ลองดูน่าจะใกล้เคียงสุดละ....เพราะส่วนใหญ่ถ้าเอาออกมาโชว์เปิดให้ดูได้ก็หมายถึงประกันเดินเรียบร้อย....ขายตัวโชว์ก็ราคาตก...
                    ผมก็อาศัยไปเดินดูตัวจริงมาเช่นกัน ดูแต่สเปคแล้วไปดูของจริงยาก...

Comment

ของดีๆ ตัวใหม่ๆ ตัวเทพๆ ไม่ค่อยมีแกะโชว์คับ พวกแกะโชว์ส่วนใหญ่คือรุ่นเก่าๆ ข้างสต๊อกที่ขายไม่ออกคับ

Comment

จากประสบการณ์นะครับ ไปดูงาน commart ครับจะมีโชว์เยอะสุดแล้ว

Comment

เนี่ยอะครับ ช่วงนี้มีงานคอมพอดี เดินเลือกได้เลยครับ

Comment

Working...
                          X