Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้พี่ๆเรืองจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้พี่ๆเรืองจอหน่อยครับ

ซื้อจอมาในเว็ป บอก 2k พอส่งมาหน้ากล่องเป็น fhd ติดต่อพนักงานไปเค้าบอกว่าให้ oc แล้วจะได้ความละเอียดจอเพิ่มขึ้นเป็น 2k มันทำยังไงหรอครับขอความรู้หน่อยครับ

-- 19.00 -- update นะครับตอนนี้ทางร้านรับเปลี่ยนของแล้ว รอมารับคืนไป

Last edited by ninja2500; 18 Jan 2022, 19:01:07.

อย่าแกะ + ทำเรื่องคืนเลยครับ แต่แนะนำให้คืนเปลี่ยนรุ่นอื่น แบรนอื่นหรืออาจ+ตังเพิ่ม
    ถ้าคืนตังอย่างเดียวน่าจะยากครับ

Comment

ผมแกะเสียบไฟไปแล้วพอจะมาปรับ ความละเอียด ถึงจะรู้ตัว

Comment

จำนวนเม็ด pixel มัน OC ได้ด้วยเรอะ ไม่เคยได้ยินครับ เคยได้ยินแต่ OC Hz ผมว่าพนักงานมั่วแล้วล่ะ คงกะว่าลูกค้าไม่รู้เรื่องอะไร มั่วๆไปให้เรื่องมันพ้นตัว
        ว่าแต่ 32 นิ้วความละเอียด FHD นี่ ภาพไม่ยับเลยเหรอครับ ppi น้อยขนาดนี้ -*-
        Last edited by Everestz09; 18 Jan 2022, 14:49:45.

Comment

แตกยับเลยครับ เสียใจมากเลย

Comment

OC ความละเอียด บ้าไปละ พนักงานสมงสมองไปหมดละ

Comment

ข้างกล่องก็บอก spec ชัดเจนแล้วนี่ครับ

ได้แค่ FHD 1920x1080

คนขายบอกให้ oc ที่ตัวจอ นึกไม่ออก ทำยังไงเนี่ย

ส่วนรายละเอียด spec บางทีร้านขาย พิมพ์ผิด มีเยอะครับ
              Last edited by pratheepk; 18 Jan 2022, 18:27:40.

Comment

ถ้าซื้อผ่าน JIB จริง คืนของ คืนเงินไม่ยากเลยครับ โดยเฉพาะ 7 วันแรก

ส่วนตัวไม่อยากจะเชื่อว่าพนง.ของ JIB online จะแนะนำแบบนั้นนะ ดูไม่ฉลาดสักนิด
                เป็นผลเสียต่อร้านมาก ๆ เลย ยิ่งของมันผิดจากที่ระบุไว้ก่อนซื้ออย่างชัดเจน
                บ้านเรามีกฎหมายคุ้มครองผู้บริโภคชัดเจนในเรื่องนี้
                ถ้าเป็นเรื่องต่อ ยังไงผู้ประกอบการก็มีแต่เสีย

เรื่องนี้หากยืดเยื้อสามารถร้องเรียนไปที่หน่วยงานคุ้มครองต่าง ๆ ได้ไม่ยากครับ ถ้าซื้อจาก JIB จริง
                Last edited by taiseller; 18 Jan 2022, 18:48:38.

Comment

ล่าสุดเปลี่ยนข้อมูลสินค้าเป็น 1080 แล้ว แนะนำ จขกท เก็บหลักฐานไว้ให้ครบถ้วนมากที่สุดครับ
                  แบบนี้ร้านเสี่ยงทำผิดกฎหมายอย่างชัดเจน การแนะนำให้ OC ก็ดูเป็นการหลอกลวงลูกค้า ที่ไม่ควรเกิดขึ้นกับร้านระดับนี้
                  https://www.jib.co.th/web/product/re...1-5--VA-165-Hz

Comment

คำแนะนำเบื้องต้นคืออย่าไปแกะกล่องใด ๆ
                    แม้แกะแล้วก็เก็บคืนกล่องให้ครบถ้วนดังเดิม
                    ติดต่อไปที่ JIB online โดยตรง ขออนุญาตบันทึกการสนทนาไว้ด้วยก็ดี
                    หรือติดต่อไปช่องทางแชทหรืออีเมลก้ได้จะได้มีหลักฐาน
                    โดยแจ้งขอคืนสินค้าและขอเงินคืน
                    หากถูกปฎิเสธการรับคืนสินค้า
                    ให้ไปลงบันทึกประจำวันไว้ด้วยก็ดี
                    จากนั้นร้องเรียนไปที่หน่วยงานหรือองค์กรที่คุ้มครองผู้บริโภคครับ

กรณ๊นี้เอาจริง ๆ ควรจบตั้งแต่การโทรแจ้งแล้ว
                    นอกเสียจะไปเจอ จนท. ห่วย ๆ ที่ไม่ได้ทำหน้าที่ดูแลลูกค้าอย่างเหมาะสม

Comment

Originally posted by pratheepk View Post
                      ข้างกล่องก็บอก spec ชัดเจนแล้วนี่ครับ

คนขายบอกให้ oc ที่ตัวจอ นึกไม่ออก ทำยังไงเนี่ย

ส่วนรายละเอียด spec บางทีร้านขาย พิมพ์ผิด มีเยอะครับ
                      ถ้าอ้างพิมพ์ผิด แล้วลูกค้าหลงเชื่อซื้อนี่
                      ผิดกฎหมายเลยนะ ร้านที่ดี ทำคืนได้อย่างไว

เบื้องต้นสอบถามไปที่เพจ
                      แจ้งว่าไม่เกิน 7 วันให้แจ้งเรื่องคืนสินค้าได้เลย
                      Last edited by taiseller; 18 Jan 2022, 18:52:52.

Comment

Originally posted by taiseller View Post

ถ้าอ้างพิมพ์ผิด แล้วลูกค้าหลงเชื่อซื้อนี่
                        ผิดกฎหมายเลยนะ ร้านที่ดี ทำคืนได้อย่างไว

เบื้องต้นสอบถามไปที่เพจ
                        แจ้งว่าไม่เกิน 7 วันให้แจ้งเรื่องคืนสินค้าได้เลย
                        ขอบคุณมากๆครับ เดียวคืบหน้ายังไงจะอัพเดทให้คับ

Comment

Originally posted by waterboyd View Post
                          OC ความละเอียด บ้าไปละ พนักงานสมงสมองไปหมดละ
                          ผมก็งงแต่ก็มาถามพี่ๆไว้ก่อนเพื่อมันมี oc ได้จริงๆ

Comment

Originally posted by pratheepk View Post

คงพิมพ์ผิดครับผมไปดูร้านอื่นก็ FHD หมด ไว้ใจเลยไม่ค่อยได้เช็คเพราะปกติสั่งร้านนี้ไม่เคยมีปัญหา

Comment

Originally posted by ninja2500 View Post

ขอบคุณมากๆครับ เดียวคืบหน้ายังไงจะอัพเดทให้คับ
                              ผมแจ้งไปที่เพจ JIB แล้ว แนะนำให้แจ้งเรื่องไปเพื่อให้ช่วยประสานอีกทางก็ดีครับ
                              https://www.facebook.com/jibcomputergroup/

ส่วน จนท. ที่บอกว่าซื้อจอแสดงผล FHD แล้ว OC ขึ้นไปให้แสดงผล 2K ได้
                              อยากให้ช่วยทำคลิปสาธิตวิธีให้หน่อย
                              ผมใช้ 2K อยาก OC ไป 4K ทิพย์

Comment

Working...
                              X