Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ Acer ขึ้นจุดแปลกๆ ไม่ใช่ dead pixel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ Acer ขึ้นจุดแปลกๆ ไม่ใช่ dead pixel

เพิ่งซื้อมาเมื่อต้นปีครับ ตอนแรกก็ปกติ ใช้ไปอยู่ดีๆก็ขึ้นจุดน้ำตาลๆเทาๆแบบในภาพ มันไม่น่าจะใช่ dead pixel อะครับ ผมไม่แน่ใจว่ามันมีอะไรเข้าไปติด หรือมันเกิดจากอะไรแน่ ของยังมีประกันแต่ไม่รู้ว่าจะรับเคลมไหม

อาจจะราเพราะความชื้นครับ เจอใด้ตามจอคอมที่เก็บในห้องอับๆ เป็นเวลานาน

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      อาจจะราเพราะความชื้นครับ เจอใด้ตามจอคอมที่เก็บในห้องอับๆ เป็นเวลานาน
      แบบนี้จะเคลมได้ไหมครับ

Comment

อาการน่าจะเป็นฝุ่น หรือความชื้น หรือแมลง ซึ่งไม่น่าจะอยู่ในเงื่อนไขประกัน

เดาว่าไม่น่าจะเคลมได้นะ เพราะไม่ใช่ dead pixel แถมต่อให้ dead pixel จริง ประกันบางเจ้าต้องมี dead pixel กี่จุด ถึงจะเคลมได้

หรือจะลองเสี่ยงเอาไปเคลมดู เผื่อ จนท ใจอ่อนยอมให้เคลมก็ได้ครับ เอารูปไปให้ดูด้วย แต่ต้องทำใจ เผื่อไว้หน่อย อาจหิ้วไปเสียเที่ยวก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by pratheepk View Post
          อาการน่าจะเป็นฝุ่น หรือความชื้น หรือแมลง ซึ่งไม่น่าจะอยู่ในเงื่อนไขประกัน

เดาว่าไม่น่าจะเคลมได้นะ เพราะไม่ใช่ dead pixel แถมต่อให้ dead pixel จริง ประกันบางเจ้าต้องมี dead pixel กี่จุด ถึงจะเคลมได้

หรือจะลองเสี่ยงเอาไปเคลมดู เผื่อ จนท ใจอ่อนยอมให้เคลมก็ได้ครับ เอารูปไปให้ดูด้วย แต่ต้องทำใจ เผื่อไว้หน่อย อาจหิ้วไปเสียเที่ยวก็ได้ครับ
          ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X