Announcement

Collapse
No announcement yet.

Alienware AW2521HF vs Zowie XL2546S

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Alienware AW2521HF vs Zowie XL2546S

Alienware AW2521HF vs Zowie XL2546s ทั้งคู่กำลังจะเข้าไทย เพื่อนๆคิดว่าสองตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจอยู่

ส่วนตัวใช้จอ Dell U2515H 60hz อยู่ครับ ก็โอเคกับสีและภาพดี แต่ช่วงนี้หันมาเล่นเกมมากขึ้น เลยอยากได้ Hz สูงๆหน่อย เลยมีคำถามครับ

1.ถ้าเรื่องสีตามที่หาข้อมูลมา AW2521HF น่าจะเหนือกว่าเพราะเป็น IPS แต่ใครเคยลองพวก XL2546 TN มันสีมันแย่มากไหมครับ คือส่วนตัวชอบสีสวยอยู่ แต่อาจจะไม่ได้ซีเรียสขนาดนั้น

2.DyAc+ ของ xl2546s ถ้าเทียบกับเทคโนโลยีของ aw2521hf หรือแบรนด์อื่นๆ มันต่างกันมากไหม เคยเห็นพวกรีวิวฝรั่งให้ดู ufo ก็ต่างกันอยู่ แต่ถ้าเรามาเล่นจริงๆมันรู้สึกขนาดนั้นไหมครับ

3.เคยเห็นบางคลิปบอกว่า xl2546 เวลาเล่นเกม FPS ตอนสเปรย์ปืน Dyac จะช่วยให้แรงดีดเบาลงได้ จอ alienware หรือยี่ห้ออื่นสามารถทำได้ไหมครับ

ตอนแรกเอียงจะไป aw2521hf เพราะชอบที่สีอาจจะสวยกว่า แต่ก็แอบเสียบดาย Dyac ของ zowie เลยอยากมาถามความเห็นของเพื่อนๆครับ

ใครมีตัวเก่า xl2546 หรือของ alienware รบกวนช่วยมาให้ความคิดเห็นผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ
Working...
X