Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนครับ จอกระพริบ ดับเองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนครับ จอกระพริบ ดับเองครับ

ผมใช้ U2414 ทั้ง 2 ตัว
    แต่มีจอนึงมีอาการกะพริบเป็นช่วงๆครับ
    บางครั้งก็กระพริบถี่จนดับ บางครั้งเปิด 4-5 ชม ก็ไม่ดับ ซึ่งประกันหมดแล้วครับ อีกตัวนึงปกติ อายุพอๆกัน
    ล่าสุดเอาไปตรวจสอบ ช่างบอกแผงวงจรน่าจะเสีย ไม่มีอะไหล่เปลี่ยน และไม่คุ้ม
    แต่ผมยังไม่ค่อยมั่นใจเลยลองมาโพสถามดูก่อนครับ
    ถึงแม้ว่าทำใจจะซื้อใหม่ไว้แล้ว แต่ด้วยตัวนี้ก็ไม่พังสักที จึงคิดว่าถ้ามีโอกาสซ่อมได้ก็คงใช้ต่อไปครับ

Originally posted by soniczero1 View Post
    ผมใช้ U2414 ทั้ง 2 ตัว
    แต่มีจอนึงมีอาการกะพริบเป็นช่วงๆครับ
    บางครั้งก็กระพริบถี่จนดับ บางครั้งเปิด 4-5 ชม ก็ไม่ดับ ซึ่งประกันหมดแล้วครับ อีกตัวนึงปกติ อายุพอๆกัน
    ล่าสุดเอาไปตรวจสอบ ช่างบอกแผงวงจรน่าจะเสีย ไม่มีอะไหล่เปลี่ยน และไม่คุ้ม
    แต่ผมยังไม่ค่อยมั่นใจเลยลองมาโพสถามดูก่อนครับ
    ถึงแม้ว่าทำใจจะซื้อใหม่ไว้แล้ว แต่ด้วยตัวนี้ก็ไม่พังสักที จึงคิดว่าถ้ามีโอกาสซ่อมได้ก็คงใช้ต่อไปครับ
    ตามที่ช่างแจ้งล่ะครับ แผงวงจรเสื่อม อาจจะเป็นที่ระบบไฟไม่นิ่งด้วย

Comment

Working...
    X