Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยคับกำลังซื้อจอไหม่24นิ้ว144hzกับ27นิ้ว75h

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามหน่อยคับกำลังซื้อจอไหม่24นิ้ว144hzกับ27นิ้ว75h

MSI-OPTIX-MAG241C-24--VA-144กับ ACER VG270BMIIX 27 "IPS 75Hz ควรเลือกตัวไหนดีแล้วขนาด มันต่างกันมากไหมราคาไกล้เคียงกัน

อยู่ที่ว่าเอามาทำอะไรครับ ถ้าทำงาน เกมไม่ค่อยเล่นก็เอา IPS

แต่ถ้าเล่นพวกเกม fps 144hz เลยครับ

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
      อยู่ที่ว่าเอามาทำอะไรครับ ถ้าทำงาน เกมไม่ค่อยเล่นก็เอา IPS

แต่ถ้าเล่นพวกเกม fps 144hz เลยครับ
      เอาไปเล่นเกมอะคับขอบคุณมาก

Comment

Originally posted by tastaroto View Post
        เอาไปเล่นเกมอะคับขอบคุณมาก
        เกมแนวไหนครับ ถ้าเกมแนวพวก gta v วิชเชอร์ วอชด๊อก 2 เกมแนวกราฟฟิกสวยๆ

อะไรพวกนี้ 60hz ก็เพียงพอแล้วครับ แต่ถ้าพวก pubg cod bfv อะไรพวกนี้ 144hz สถานเดียวเลยครับ 555

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
          เกมแนวไหนครับ ถ้าเกมแนวพวก gta v วิชเชอร์ วอชด๊อก 2 เกมแนวกราฟฟิกสวยๆ

อะไรพวกนี้ 60hz ก็เพียงพอแล้วครับ แต่ถ้าพวก pubg cod bfv อะไรพวกนี้ 144hz สถานเดีย
          วเลยครับ 555
          เล่นเกมออนไลน์ทั่วไปพวก bns พับจีบบ้าง แต่สเป็คคอมเป็นryzen2600+580ไม่รู้มันจะดันไหวไหม

Comment

ถ้าในอนาคตอันใกล้คิดที่จะอัพเกรด Graphic card เป็นรุ่นที่แรงๆกว่านี้ อาจจะเลือก 144hz ไปเลยครับ (เห็นว่าเอามาเล่นเกมเป็นหลักด้วย)

Comment

Originally posted by yochikungz View Post
              ถ้าในอนาคตอันใกล้คิดที่จะอัพเกรด Graphic card เป็นรุ่นที่แรงๆกว่านี้ อาจจะเลือก 144hz ไปเลยครับ (เห็นว่าเอามาเล่นเกมเป็นหลักด้วย)

ได้มาแล้วจ้า ขอบคุณมาก

Comment

ไม่เอา ACER ตัวใหม่ละ 24" IPS 144hz 5690 บาท ที่ advice

Comment

Originally posted by SuperDOM View Post
                  ไม่เอา ACER ตัวใหม่ละ 24" IPS 144hz 5690 บาท ที่ advice
                  ราคาดีจังครับ คุณภาพพอไปได้ไหม

รองรับ Freesync ใช่ไหมครับตัวนี้
                  พอจะรู้ไหมว่า Freesync Range อยู่ที่เท่าไหร่

Comment

มังกร 24" 144Hz ส่วนตัวยังมอง acer ในภาพเดิม เลี่ยงได้แนะนำให้เลี่ยง

Comment

Working...
                    X