Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอโดนขูด แก้ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอโดนขูด แก้ได้ไหม

Dell u2414h โดนไม้บรรทัดขูดเป็นรอย สามารถซ่อมได้ไหมครับ แพงไหม
    *รูปกลับด้านไปหน่อย พอดีโพสจากมือถือครับ

เปลี่ยนฟิล์มโพราไรซ์น่าจะใด้นะ ค่าฟิล์มไม่กี่บาท แต่ค่าช่างติดให้ด้วยนี่แพงบรม -.- อาจจะแบ๊งค์พันไม่มีทอน

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      เปลี่ยนฟิล์มโพราไรซ์น่าจะใด้นะ ค่าฟิล์มไม่กี่บาท แต่ค่าช่างติดให้ด้วยนี่แพงบรม -.- อาจจะแบ๊งค์พันไม่มีทอน
      ขอบคุณครับ

ว่าแต่...ฟิล์มโพราไรซ์ มันมีแบ่งเกรดถูกแพงด้วยไหมครับ หรือก็เหมือนๆกันหมด

Comment

ทนใช้ไป

Comment

นั่นเหละปัญหา -.- ฟิล์มส่วนมากเป็นฟิล์มเกรดจีน ถ้าเกรด dell แท้ๆคงหลายตังค์ ( ใน ebay มีป่าวหว่า )

ทั้งค่าฟิล์ม ค่าซ่อม ค่าช่างเปลี่ยนฟิล์ม ผมว่าบานปลายขอรับ - - ทนไช้ดีกว่า

ถ้าทนไม่ใหวก็ขายมือสองถูกๆไป น่าจะมีคนไม่ซีเรียสที่พอรับใด้อยู่

Comment

Comment

Working...
            X