Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง สัญญาณจอครับ ส่งซ่อมศูนย์คุ้มไหม อ่านรายละเอียดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง สัญญาณจอครับ ส่งซ่อมศูนย์คุ้มไหม อ่านรายละเอียดครับ

สอบถามครับใครเคย มีประสบการณ์
    จอคอม(ช่องสัญญาณ DP เสีย )
    ช่องสัญญาณอื่น ออกปกติ( จอไม่ได้พัง)
    ยี่ห้อ asus กรณีหมดประกัน ยกไปซ่อมศูนย์ จะคุ้มไหมครับ
    รบกวนทีครับ

1. ลองเช็คที่เมนู Setting ของจอก่อนนะครับว่าตั้ง input เป็น Auto ซึ่งปกติจะเป็น Auto แต่ลอง Set เป็น DP Port (ถ้าไม่ติด) ลองข้อ 2

2. ลองหาสาย DP Port เส้นใหม่มาลอง ถ้าไม่ติดเลย

3. ลองต่อช่อง DP กับเครื่องคอมอื่น ถ้าเป็นเหมือนกัน ช่อง Input ก็น่าจะเสีย ส่งซ่อมครับ

เรื่องต่าซ่อมทางศูนย์ฯ จะโทรมาแจ้งค่าซ่อม อันนี้ขึ้นอยู่กับเราแล้วว่าจะซ่อมหรือเปล่า ผมว่าไม่น่าจะแพงครับ... ลองดูครับ
    Last edited by lekkiki; 2 Jul 2019, 23:15:53.

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
      1. ลองเช็คที่เมนู Setting ของจอก่อนนะครับว่าตั้ง input เป็น Auto ซึ่งปกติจะเป็น Auto แต่ลอง Set เป็น DP Port (ถ้าไม่ติด) ลองข้อ 2

2. ลองหาสาย DP Port เส้นใหม่มาลอง ถ้าไม่ติดเลย

3. ลองต่อช่อง DP กับเครื่องคอมอื่น ถ้าเป็นเหมือนกัน ช่อง Input ก็น่าจะเสีย ส่งซ่อมครับ

เรื่องต่าซ่อมทางศูนย์ฯ จะโทรมาแจ้งค่าซ่อม อันนี้ขึ้นอยู่กับเราแล้วว่าจะซ่อมหรือเปล่า ผมว่าไม่น่าจะแพงครับ... ลองดูครับ
      ขอบคุณที่ชี้แนะนะครับ

Comment

Working...
      X