Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามจอSAMSUNG LC32JG50QQEXXT 31.5" VA 144Hzหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามจอSAMSUNG LC32JG50QQEXXT 31.5" VA 144Hzหน่อยครับ

คือผมสนใจจอรุ่นนี้ได้2kและราคาไม่แรงมากแต่จอไม่มีระบบ FreeSyncคำถามคือ
    จะมีผลเกี่ยวกับภาพมากไหมครับถ้าเทียบกับจอที่มี FreeSyncเพราะดูแล้วภาพของ
    SAMSUNGรู้สึกจะสวยกว่ายี่ห้ออื่นในราคาใกล้เคียงครับ

ใช้งานทั่วไป พิมพ์งาน ดูหนัง ก็โอเค
    แต่ถ้าเอาไปเล่นเกมที่มีเฟรมเรตวิ่งขึ้น ๆ ลง ๆ จะเห็นผลพอสมควรกับจอ g-sync/freesync ครับ

ถ้าคิดว่ารับได้กับอาการ microstuttering/ภาพฉีก ก็โอเคอยู่

ปล. หากไม่เคยเห็นว่าภาพของ g-sync/freesync เป็นอย่างไร ให้ลองไปหาดูก่อน (หน้าร้านคอม/เพื่อน/คนรู้จัก ฯลฯ)

Comment

ขอบคุณมากครับ..ขอถามต่อนิดถ้าเราเปิดFastSyncที่การ์ดจอพอจะช่วยได้ไหมครับ

Comment

ลองดู Variable Refresh Rate Simulation ? G-SYNC, FreeSync

https://www.testufo.com/vrr#photo=ei...ramp&compare=1

FastSync ควรใช้ในกรณีที่ทำเฟรมเรทได้ 2-3 เท่าของจอ เหมาะสำหรับเกม e-sport อย่าง csgo overwatch ที่ปั่นเฟรมง่ายๆ

ถ้าใช้การ์ดเขียวเดี๋ยวนี้ใช้ FreeSync ได้แล้ว มองไม่เห็นเหตุผลว่าทำไมไม่ควรซื้อ

Comment

ขอบคุณอีกทีครับที่ช่วยตอบที่สนใจจอนี้เพราะราคาถูกครับ..งั้นผมคงต้องตัดใจ
          เพิ่มซื้อรุ่นที่มีFreeSyncละครับ

Comment

ผมเพิ่งซื้อตัว 27นิ้วมาใช้ 9990
            gtx 1080 เล่น Apex 2k competitive setting 100-144fps ก็ไม่เจอโกสหรือฉีกนะครับ คุ้มค่าเลย
            ก่อนหน้านี้ใช้ xl2411 ก็ไม่มีเทคโนโลยีอะไร เล่นเกมไม่เคยเจอภาพฉีกเลย
            งานประกอบก็ใช้ได้
            แต่ควรไปดูตัวจริง ดูเรื่องสีเรื่องภาพก่อนครับว่าถูกใจหรือเปล่า

Comment

กลับมาถามต่อครับหลังจากที่ไปหาข้อมูลมีอีกรุ่นเป็น2kมีFreeSyncเป็นพี่ๆจะเลือ
              กรุ่นไหนครับVIEWSONIC VX3258-2KC-MHD 31.5" MVA 144Hz
              แต่กลัวสีจะไม่สวยเหมือนของSAMSUNG

Comment

Working...
              X