Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม m.2 nvme ใน bios มองเห็นแต่ไม่เห็นในเครื่่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม m.2 nvme ใน bios มองเห็นแต่ไม่เห็นในเครื่่อง

บอร์ดของ msi b450 gaming plus ครับ ใส่ m.2 nvme ในbios มองเห็นปกติ แต่พอเข้าวินโดวมาแล้วเปิดหน้าตัวเก็บข้อมูลดูไม่มีสะงั้น บอร์ดเขียนไว้ว่าเมื่อใส่ m.2 จะใช้ sata5 - sata6 ซึ่ง 2 ช่องนี้ผมก็ไม่ได้เสียบอะไรเอาไว้ bios อัพล่าสุดแล้ว ตอนเป็นดูใน device manager ก็เห็นไว้เสียบอยู่ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
    ปล. m.2 nvme พึ่งซื้อใหม่เกะกล่อง

เข้าไปที่ Disk Management ของ Windows

เข้าโดยคลิกขวาที่ This PC เลือก Manage จากนั้นเลือกแถบ Storage

เลือก NVMe แล้วคลิกขวาที่พื้นที่ว่างเปล่าแล้วสร้าง Partition ใหม่ครับ

Comment

Originally posted by JayJeremy View Post
      เข้าไปที่ Disk Management ของ Windows

เข้าโดยคลิกขวาที่ This PC เลือก Manage จากนั้นเลือกแถบ Storage

เลือก NVMe แล้วคลิกขวาที่พื้นที่ว่างเปล่าแล้วสร้าง Partition ใหม่ครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X