Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดเคยสั่ง ram จาก ต่างประเทศบ้างครับ โดน vat 7% แล้ว โดนภาษีนำเข้ามั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดเคยสั่ง ram จาก ต่างประเทศบ้างครับ โดน vat 7% แล้ว โดนภาษีนำเข้ามั้ยครับ

ท่านใดสั่ง ram g.skill จาก ต่างประเทศบ้างมั้ยครับ หาซื้อยากจังครับ บัสสูงๆ

จะสั่งทำไมล่ะท่าน ในไทยก็มี >> http://computeandmore.com/ViewDetail/6764

Comment

เห็นใน? newegg ถูกกว่าเยอะเหมือนกัน? พี่ในบอร์ดนี้บอกราคาร่วมแวตแล้ว? แต่ยังไม่ค่าขนส่ง? แล้วโดนภาษีนำเข้าด้วย

Comment

ไม่เห็นยากเลยสั่งเวบไข่ใหม่มาเค้ารวมค่าส่ง ภาษีแยกมาให้เห็นอยู่ครับ

Comment

คุณกดดูได้ก่อนจะถึงขั้นตอนการสั่งซื้อว่าต้องเสียภาษีเท่าไร ค่าขนส่งเท่าไร
          ที่หักไว้บน Newegg หรือ Amazon คือ Import Tax ภาษีนำเข้า ที่จ่ายให้ประเทศไทย ไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่มอีก
          ข้อสังเกต
          Ram ราคาตั้งพอๆกัน อาจเสียภาษีไม่เท่ากัน อันนี้ไม่ทราบว่าทำไม
          G.skill เสียภาษีมากกว่า Corsair เสมอ ความจุเท่ากัน Freq เดียวกัน
          และ Amazon บวกภาษีไว้ มากกว่า Newegg เสมอ ทั้งที่ ของ Model เดียวกัน
          Last edited by Merlin605; 2 Dec 2018, 11:52:45.

Comment

Originally posted by Mikuchan View Post
            จะสั่งทำไมล่ะท่าน ในไทยก็มี >> http://computeandmore.com/ViewDetail/6764
            อยากลองเล่นตัวไม่เป็น rgb อ่ะครับ หาไม่มีเลย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ตัวเทพครับ

Comment

Originally posted by oihar031 View Post
                  ขอบคุณครับ
                  ไม่เป็นไร

ตามนั้น

Comment

เห็นตัว 3200 cl14 ทำไมเค้าหากันเยอะจังครับ ถ้าให้เทียบ 2 ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ

Comment

อยากได้อยู่เหมือนกันคับ

Comment

Originally posted by oihar031 View Post
                        เห็นตัว 3200 cl14 ทำไมเค้าหากันเยอะจังครับ ถ้าให้เทียบ 2 ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ

ไปดูบังซอ คลิปล่าสุดแล้วจะเข้าใจครับ

ส่วนที่ถาม ถ้าอยากได้บัสสูงๆ g skill ลองติดต่อ tk com ดูครับ
                        พรีออเดอร์ประกันร้านได้

Comment

อ่าผมสั่งเว็บไข่ เว็บรวมค่าจัดส่งและภาษีทั้งหมดแล้ว แต่แนะนำให้หาซื้อในไทยก่อน เพราะประกันนอกขายต่อลำบาก และบางยี่ห้ออาจจะมีปัญหาในการเครม แต่การเครมนั้นถูกกว่าค่าเดินทาง เพราะ สามารถใช้บริการที่ทำการEMS น่ะครับ
                          ผมเคยเครม Corsair ครั้งหนึ่งเพราะไม่มี XMP profile มาให้ ผมสั่งในไทยไม่มีใครนำเข้า ผมโทรถาม PM ทุกค่ายและร้านที่เคยนำเข้ามาก่อน เขาบอกว่าต้อง 5 ชุดขึ้นไป ผมเลยสั่งเองน่ะครับ ผมจ่ายค่าขนส่งไป 400 บาท เพราะเขาส่งแค่ไต้หวัน
                          ขากลับนั้น Corsair ออกค่าใช้จ่ายและไม่มีภาษีเพราะCorsair เขาเคลียกับเอเยนต์ให้ เพราะมันสำแดงไปแล้วน่ะครับ

Comment

Working...
                          X