Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ssd m.2 sata ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม ssd m.2 sata ครับ

Ssd m.2 แบบ sata มันต่างกับ ssd 2.5 แบบ sata ยังไง
    หรือทำออกมาให้สามารถติดตั้งแบบ m.2 เฉยๆ เพราะดูแล้วสเปคมันเหมือนกัน

มี m.2 nvme อยู่แล้วจะซื้อแบบ sata มาลงเฉพาะวินโด้อีกตัว ขอบคุณครับ

ต่างแค่รูปแบบอย่างเดียวครับ

ความเร็วไม่ต่างจาก SATA 2.5" เลย

ข้อดีก็ตรงที่เล็ก ไม่ต้องมีสายเกะกะ

Comment

M.2 SATA = SATA SSD แบบไม่มีสาย เสียบลงบอร์ดโดยตรง

สเปกเหมือนกันทุกอย่าง เพราะใช้ Interface SATA 6Gb/s

Comment

Working...
      X