Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon 200GE กับ Celeron G4900 ใส่แรม1แผงกับ2แผง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon 200GE กับ Celeron G4900 ใส่แรม1แผงกับ2แผง

จะประกอบคอมใหม่ครับ ยังชั่งใจอยู่2ตัวและไม่แน่ใจเรื่องการใส่แรม1แผงกับ2แผง ขอถาม2ข้อครับ

1. Athlon 200GE ใส่แรม1แผงกับ2แผงจะให้ผลต่างกันมากมั๊ยครับ (เหมือนหาข้อมูลเรื่อยๆไปเจอว่าต้องใส่2แผงถึงจะทำงาน ?)

2. Celeron G4900 ใส่แรม1แผงกับ2แผงจะให้ผลต่างกันมากมั๊ยครับ

ปล.ใช้การ์ดจอออนซีพียูทั้งคู่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกความเห็นครับ
    Last edited by k7; 9 Nov 2018, 01:12:56.

AMD ใส่แรมคู่จะรีดประสิทธิภาพของ CPU ได้ดีกว่าพอสมควรครับ

Intel ไม่ค่อยมีผลเท่าไรนะ นอกจากจะใช้การ์ด iGPU อันนั้นมีผลเยอะ

Comment

Originally posted by Mikuchan View Post
      AMD ใส่แรมคู่จะรีดประสิทธิภาพของ CPU ได้ดีกว่าพอสมควรครับ

Intel ไม่ค่อยมีผลเท่าไรนะ นอกจากจะใช้การ์ด iGPU อันนั้นมีผลเยอะ
      Athlon 200GE ใส่แรมแผงเดียวก็ทำงานได้ใช่ไหมครับ ?

Celeron G4900 ถ้าใช้การ์ดจอออนซีพียูควรใส่2แผงจะดีกว่า1แผงใช่ไหมครับ ?

Comment

Originally posted by k7 View Post
        Athlon 200GE ใส่แรมแผงเดียวก็ทำงานได้ใช่ไหมครับ ?

Celeron G4900 ถ้าใช้การ์ดจอออนซีพียูควรใส่2แผงจะดีกว่า1แผงใช่ไหมครับ ?
        ตามนั้นครับ

Comment

ม้ว่าจะใส่เเรมเเผงเดียว เเอทลอนก็ยังแรงกว่าเซเลรอนแรมสองเเถวอยู่ดี

Comment

Working...
          X