Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามโง่ๆเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามโง่ๆเลยครับ

แรม2ตัวนี้ ผมควรเก็บ และ ปล่อยตัวไหนดี

1. Kingston

2. G.Skill

เพราะเอามาใส่รวมกันแบบ Dual แล้วรู้สึกไม่เวิร์คเท่าไร
    ผมไม่เน้นคล้อกแรมนะครับ เพราะทำไม่เป็น Kingston เพิ่งได้มาใหม่ยังไม่เคยคล้อกเลย

แต่ G.Skill ที่ใช้ มันพา FX8350 ไปได้ไม่ไกลเท่าไร เต็มที่ก็ 4.3 GHz

เก็บ G.SKILL ไว้ แล้วปล่อย Kingston เพราะ G.SKILL แรงกว่า

Comment

Originally posted by Mikuchan View Post
      เก็บ G.SKILL ไว้ แล้วปล่อย Kingston เพราะ G.SKILL แรงกว่า
      ได้ครับพี่

- - - Updated - - -

Originally posted by Mikuchan View Post
      แต่แบบนี้ทำ Dual ไม่เวิร์คเลยใช่ป่ะครับ เพราะแอบมีขัดๆให้เห็น

Comment

วิ่ง Dual ได้ครับ แต่ต้องเซต Timing + Sub-Timing เอาเอง

ถ้าไม่ถนัด OC แนะนำให้หา G.SKILL รุ่นเดียวกันมาใส่

Comment

Working...
        X