Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามข้อมูลทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามข้อมูลทีครับ

ตอนนี้จะจัดแรม 32GB ครับ
    แรม 8*4 กับ 16*2 อันไหนดีกว่ากันครับ
    ถ้าซื้อมือ2ต้องตรวจดูอย่างไรบ้างรับขอบคุณครับ

บอร์ดรุ่นอะไรครับ

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
      บอร์ดรุ่นอะไรครับ
      Asrock Z370 Extreme 4 ครับ

Comment

4 slot/ max 64

อยากใช้ 32g จัด 16g+16g ครับ (เผื่อปรับบัสเล่น+เผื่ออัพเพิ่มในอนาคต)

Comment

16GB x 2

Comment

ถ้าซื้อ 16GBx1 อันแล้วอนาคตซื้อเพิ่มอีกอันจะมีผลกระทบอะไรไหมครับถ้าใช้แรมตัวเดียว

Comment

ซื้อทีละแถว อนาคตรุ่นเดิมอาจไม่มีขายแล้ว หรือยังมีขาย แต่ชิพแรมอาจไม่ใช่สเปคเดิมครับ

Comment

Originally posted by nikza12 View Post
                ถ้าซื้อ 16GBx1 อันแล้วอนาคตซื้อเพิ่มอีกอันจะมีผลกระทบอะไรไหมครับถ้าใช้แรมตัวเดียว
                ต้องมาเสี่ยงลุ้นเอาว่า แรมตัวใหม่ที่ซื้อมา จะเข้ากับของเดิมได้ไหม
                โชคดีก็ไม่มีปัญหา ปรับ cl เข้ากันได้
                โชคร้ายหน่อยๆ ก็มีจอฟ้าประปลาย
                โชคร้ายมากๆ ก็ฟ้ากระจาย หรือเปิดไม่ติด

Comment

Working...
                X