Announcement

Collapse
No announcement yet.

SSD ความเร็วไม่เต็มตามสเป็ค เคลมได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Vitamine View Post
    https://mega.nz/embed#!XTpD2KBL!QSqE...NiSE0Zf2T4rYf8

upload เป็น vdo มาให้ครับ
    เพิ่มเติมข้อมูลจาก bios ครับ

Comment

Originally posted by Vitamine View Post
      สวัสดีครับทุกท่าน ผมมาอัพเดทให้ฟังหลังจากได้อัพเกรดคอมแล้วครับ สืบเนื่องมาจากที่ไม่รู้ว่า SSD ที่ซื้อมาต้องใช้บอร์ดที่รองรับ M.2 Gen 3.0

หลังจากเทสมาก็ได้ความเร็วขึ่นมาประมาณนี้

แต่........ เวลา transfer file กับ ssd ด้วยกัน มันก็ควรจะเป็น 3 gb/ sec ถูกปะครับ ผมลองเทสดูมันวิ่งเท่านี้เอง

ขอรบกวนอีกครั้งนะครับ
      c ใช้อะไรละครับ จะส่งไป กลับ เปรียบเหมือน ตัวส่ง แรง 500 รับได้ 3000 มันก็ ได้ทีละ 500

ดังนั้น c เดสทอบ วินโดว์ นั้น เสียบช่องไหน อะไรยังไง ละครับ

Comment

Originally posted by THEFOOL View Post
        c ใช้อะไรละครับ จะส่งไป กลับ เปรียบเหมือน ตัวส่ง แรง 500 รับได้ 3000 มันก็ ได้ทีละ 500

ดังนั้น c เดสทอบ วินโดว์ นั้น เสียบช่องไหน อะไรยังไง ละครับ
        C: เป็นรุ่น 970 (write 20xx mb/s) แต่ F: เป็นรุ่น 950 (write 900mb/s) ครับ เสียบ NVMe ทั้งคู่
        Slot เป็น Gen3 ทั้งคู่ ขากลับจาก F > C วิ่งเกิน 1.5GB/Sec. จริงๆด้วยครับ

ขออภัยด้วยครับ และขอบพระคุณมากๆครับ

Comment

อ่านกระทู้นี้ กระทู้เดียว เข้าใจแจ่มแจ้ง

Comment

Comment

Working...
            X