Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง bus ram หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง bus ram หน่อยครับ

ตามในรูปเลยครับ พอดีซื้อกับคนขายมาเขาบอกว่าเป็น bus 1600 แต่ที่ผมเห็นมัน 1333 ตกลงมันเป็น bus อะไรครับ

สเปคโดยละเอียดคืออะไรครับ ?

Comment

RAM ตัวนี้ บัส 1600 ถูกแล้ว

แต่ตอนนี้ที่ใช้วิ่ง 1333 อยากวิ่ง 1600 ต้องไปเปิด XMP ในไบออส สเปคคอมทั้งหมด Support 1600 ไหมอีกเรื่องนึง

Comment

Originally posted by good11 View Post
        RAM ตัวนี้ บัส 1600 ถูกแล้ว

แต่ตอนนี้ที่ใช้วิ่ง 1333 อยากวิ่ง 1600 ต้องไปเปิด XMP ในไบออส สเปคคอมทั้งหมด Support 1600 ไหมอีกเรื่องนึง

อันนี้คือผมเปิดเป็น 1600 แล้วแต่ ตรง bus ก็จะขึ้นโชว์แค่ 1333 ใช่ไหมครับ แต่จริงๆไป 1600 แล้วงี้หรอครับ

Comment

ดูบัสแรม ให้ดูที่ XMP ครับ

ในรูปก็เป็นแรม 1600 ถูกต้องแล้ว แต่จะวิ่งเท่าไหร่ ต้องไปดูที่หน้า Memory อีกที

Comment

Originally posted by osxp View Post
            ดูบัสแรม ให้ดูที่ XMP ครับ

ในรูปก็เป็นแรม 1600 ถูกต้องแล้ว แต่จะวิ่งเท่าไหร่ ต้องไปดูที่หน้า Memory อีกที

หน้านี้หรอครับ

Comment

Originally posted by newnuk4 View Post
              [ATTACH=CONFIG]4243783[/ATTACH]
              หน้านี้หรอครับ
              แรมวิ่ง 1600 แล้วครับ

แต่ค่า CL ยังไม่ตรง มันควรจะเป็น 9-9-9-27 ตามสเปค XMP

ให้เข้าไปเปิด XMP ใน BIOS อีกทีครับ

Comment

Originally posted by osxp View Post
                แรมวิ่ง 1600 แล้วครับ

แต่ค่า CL ยังไม่ตรง มันควรจะเป็น 9-9-9-27 ตามสเปค XMP

ให้เข้าไปเปิด XMP ใน BIOS อีกทีครับ

ในหน้า BIOS กดเปิด XMP ไม่ได้อะครับ

Comment

Comment

ตั้ง CL เอาเองเลยครับ

Comment

Originally posted by newnuk4 View Post
                      [ATTACH=CONFIG]4243748[/ATTACH]

ตามในรูปเลยครับ พอดีซื้อกับคนขายมาเขาบอกว่าเป็น bus 1600 แต่ที่ผมเห็นมัน 1333 ตกลงมันเป็น bus อะไรครับ

Comment

Working...
                      X