Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำ Nas หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำ Nas หน่อยครับ

งบก็ราวๆ 5พัน+-นิดหน่อยครับ

พอดีอยากจะทำที่เก็บไฟล์ และ backup ข้อมูล เลยค้นหาข้อมูลก้เลยเจอ NAS นี่ละที่น่าจะตรงกับการใช้งาน
    เพราะโยนไฟล์ดึงไฟล์บ่อยๆ พวกไฟล์Romมือถือไรนี้ +กับเก็บข้อมูลที่สำคัญเพิ่มอีกที่นึง(ปกติเกบในHDD แล้วถอดเก็บครับ)

แต่ปัญหาคือ
    อยากทราบว่าของพวกนี้ ยี่ห้อไหนดีที่ 24/7 แล้วไม่ค่อยมีปัญหา
    อยากสอบถามพี่ๆน้องๆ ที่ใช้Nas อยู่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เพราะที่ผ่านมาเคยใช้พวก Hdd Ex.WD ที่ต่อไฟเลี้ยง ขนาดไม่ได้ใช้บ่อย ยังเสื่อมไวเลยครับ(สรุปแกะเอาฮาร์ดดิสออกมาใช้งานต่อ)
    ก่อนหน้านี่คิดจะเอาคอมเก่าที่มีมาทำ Serverเองเลย เพราะเมื่อก่อนเคยทำเน็ตหอ ก้เปิด 24/7 ได้เปน2-3ปี แต่พอคิดแล้วน่าจะเปลืองไฟ<---อันนี้ดีกว่าไหมครับ

เปิด 24/7 แนะนำเป็นพวก HDD CCTV ครับผม

ผมก็มีขายนะ 4TB ลูกละ 2900 บาท

Comment

Working...
    X