Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ m.2 nvme ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ m.2 nvme ครับ

โดยปกติ m.2 nvme ต้องลงไดร์เวอร์ไหมครับเพื่อให้ได้ performance สูงสุด

ตอนนี้กำลังมอง Samsung 970 evo 250 gb อยู่ครับ

ถ้ามีให้ลงก็ลง ถ้าไม่มีก็ไม่ต้อง ใช้ไดร์เวอร์มาตรฐานของไมโครซอฟท์ไป

ถ้าเน้นคุ้ม เอา WD Black SSD ดีกว่าครับ ถูกกว่ากันเยอะ

Comment

Samsung มี Driver ของมันเอง ส่วน WD Black ไม่ต้องลงครับ

Black ราคา 2,800 คุ้มกว่า

Comment

ตามนั้น

Comment

ผมก็ว่า WD Black 250 คุ้มกว่า

ซื้อมาแล้วเหมือนกัน

ถ้าจะเอา Samsung เพิ่มอีกนิด

เอา WD Black 500 ยิ่งความจุเยอะ ยิ่งทน

Comment

ผมเตือนไว้ตรงนี้นะครับ Wd Black มีทั้งรุ่นเก่าและใหม่ 2017 กับ 2018 ดูดีดี อย่าพลาดเอาตัวเก่ามากันเน้อ ต่างเยอะอยู่

Comment

WD Black M.2 รุ่นเก่าดูไม่ยากครับ

ให้ดูที่ความจุ ถ้าเป็น 250GB, 500GB, 1TB คือรุ่นใหม่

ส่วนรุ่นเก่าที่ write ช้ากว่าเยอะ จะเป็น 256GB, 512GB

Comment

Comment

ss 970 ถ้าจะเล่นต้องเล่น 500 up ครับ

Comment

Working...
                  X