Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง hdd ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง hdd ครับ

ผมมี ssd แล้ว hdd ผมลงวินโด้ไว้ที่ ssd เปิดไปปรกติไม่มีปัญหา

เรื่องคือ วินโด้มองไม่เห็น hdd ครับ แต่ใน bios เห็นครับ เลยไม่รู้จะแก้อย่างไร
    บอร์ด MSI วินโด้10ครับ

ย้ายสายช่องเสียบ HDD ไปช่องเสียบอื่นดู

Comment

ย้ายแล้วครับเป็นเหมือนเดิม

Comment

ผมมีทั้ง ssd และ hdd แต่ วินโด้อยู่ใน ssd ปรกติมองเห็นใช้งานได้ปรกติ แต่วินโด้มองไม่เห็น hdd เลยครับ
        แต่ใน bios เห็นว่ามี2ลูกครับ เลยไม่รู้จะแก้ปัญหาอย่างไร

ถ้าผม boot วินโด้ใหม่จะหายไหมครับ

Comment

Working...
        X