Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด xmp แล้ว บูทไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด xmp แล้ว บูทไม่ขึ้น

พอดีใช้บอร์ด Maximus vii hero กับแรม ddr3 4*2 บัส2666 เปิดxmpทีเดียวติดใช้งานปกติ แต่พอดีบอร์ดเสียเลยเอาไปเคลมระหว่างรอเคลม ได้บอร์ดมาแทนคือ z97 gaming 5 พอเปิดxmpแล้วบูทไม่ผ่านต้องลดมาที่บัส2400ถึงจะเปิดติด แบบนี้เป็นที่บอร์ดใช่ไหมครับ

ปรับไฟ RAM ยังครับ

Comment

Ram แต่ละชนิด แต่ละยี่ห้อ มันจะบอกว่ามันเหมาะสมที่จะเปิดใช้กับเมนบอร์ดอะไรได้บ้าง ลองเช็คดูครับ แต่ถ้าปรับ Manual คิดว่าไม่น่ามีปัญหา

Comment

ตามข้อมูลบอร์ด Avexir 2666 ใส่ได้กับ z97 gaming5 ครับ แต่มันเป็นตัว 8*2 ของผมเป็น 4*2 เลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไรกันแน่

Comment

ปรับ Manual เอาเอง

Comment

Working...
          X