Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ssd 4tb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม ssd 4tb

ssd 4tb เวลาใช้ต้องแบ่ง partition เป็น 2tb 2tb ไหมครับ

หรือว่าวินโดเห็นและใช้งาน ได้เป็น 4tb เลยครับ

สร้างพาร์ติชั่นเป็น GPT ก็เห็นเต็มความจุครับ ถ้าเป็น MBR ก็ต้องแบ่งความจุ

Comment

ได้

Comment

Originally posted by pnet1 View Post
        ssd 4tb เวลาใช้ต้องแบ่ง partition เป็น 2tb 2tb ไหมครับ

หรือว่าวินโดเห็นและใช้งาน ได้เป็น 4tb เลยครับ
        เป็น 4tb

Comment

ผมเองก็พึ่งซื้อ TOSHIBA X300 4TB มา ถูกมาก 3700เอง ฟอเมตแล้วเหลือพื้นที่เก็บหนังโป๊ 3.6TB เอง

Comment

Comment

ใช้ ssd 4tb แบบนี้ไม่ธรรมดาแล้ว ระดับเทพเลย ลูกละ 4หมื่นกว่า ไม่รวยจริงไม่กล้าซื้อใช้ จะแบ่งพาทิชั่นเท่าไรก็ได้ตามที่เราต้องการใช้ ส่วนผมใช้แค่ HDD ก็หรูแล้ว

Comment

ssd 4TB สุดยอดมากครับ สี่-ห้าหมื่นกว่าบาท เอามาใช้งานอะไรถึงต้องใช้จุขนาดนี้เนี่ย

Comment

GPT = 4
                  MBR = 2+2

อยากเห็นจุง SSD 4TB

Comment

Originally posted by jayjay17 View Post
                    ผมเองก็พึ่งซื้อ TOSHIBA X300 4TB มา ถูกมาก 3700เอง ฟอเมตแล้วเหลือพื้นที่เก็บหนังโป๊ 3.6TB เอง
                    TOSHIBA X300 แพ็ตเก็ตมีกล่องมาด้วยหรือป่าวคับ

Comment

Originally posted by asrockung View Post
                      ssd 4TB สุดยอดมากครับ สี่-ห้าหมื่นกว่าบาท เอามาใช้งานอะไรถึงต้องใช้จุขนาดนี้เนี่ย
                      อาจจะเป็นคนที่ชอบแบบ all in one ใส่ทุกอย่างลงที่ที่เดียว ไม่อยากไปแยกใส่ hdd ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ใส่ sv เก็บเกมครับ ตอนนี้ใช้ hdd 3tb ?2 Raid0 ไกล้เต็มแล้ว เห็นราคาssd พอรับได้เลยสนใจครับ

Comment

Originally posted by pnet1 View Post
                          ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ใส่ sv เก็บเกมครับ ตอนนี้ใช้ hdd 3tb ?2 Raid0 ไกล้เต็มแล้ว เห็นราคาssd พอรับได้เลยสนใจครับ
                          พอจะบอกได้ไหมครับว่าซื้อรุ่นอะไร ซื้อที่ไหน ผมเองก็มองๆไว้เหมือนกัน ใช้ลูกเดียวยาวๆเลยก็น่าสนใจ

Comment

ผมใช้แค่ 480 GB ลูกเดียวเอง (แบ่ง 2 ไดร์ อีกต่างหาก)

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
                              TOSHIBA X300 แพ็ตเก็ตมีกล่องมาด้วยหรือป่าวคับ

toshiba 3TB ลูกหนึ่ง พึ่งหมดประกันไปไม่นาน ออกอาการ ผมเลยต้องซื้อตัวใหม่มาแทน

ยี่ห้อนี้ผมเริ่มไม่มั่นใจในความทน WD ของผมหลายตัวหมดประกัน ยังไม่เป็นอะไรเลย ทั้งๆที่ตัวออกอาการก็ไม่ได้ใช้งานหนักอะไร

Comment

Working...
                              X