Announcement

Collapse
No announcement yet.

D com เคลมที่ไหนได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• D com เคลมที่ไหนได้บ้างครับ

เคลมที่ไหนได้บ้างครับ

Sent from my SM-N935F using Tapatalk

ไม่มี และไม่ต้องถามหา เพราะฮาร์ดดิสท์ หมดประกัน ตั้งแต่ปี 2014 อีกอย่างฮาร์ดดิสก์ samsung โดนเจ้าอื่นซื้อไปแล้ว

ตัวฮาร์ดดิสก์ ผลิต 2009.07 หมายถึงเดือน ก.ค.2009 (มีระบุไว้ตรง ข้อ 4 ไล่ขึ้นไปบรรทัดที่ 2 นับจากวอยด์ DCom) ประกัน 5 ปี ก็หมด 08/2014 ครับ

ปล. คงไม่ใช่ตั้งกระทู้ขำขันหรอกน่ะ

----------------------------------------------

V
    V
    ส่งไปเคลมตามที่ท่าน kaikamo ว่ามาก็ได้ครับ หากไม่กลัวว่าจะโดนด่ากลับมา
    Last edited by Crazy_O; 8 Jul 2018, 17:53:48.

Comment

ส่งเคลมที่ seagate เลย

https://pantip.com/topic/31713603
      https://pantip.com/topic/23096605

Comment

Comment

5555+
          ลืมดูวันหมดอายุ

ประกันหมดมาสี่ปีแล้ว

Comment

DCOM ปิดไปนาน จนเจ้าของตายไปแล้ว -.-

Comment

Originally posted by good11 View Post
              DCOM ปิดไปนาน จนเจ้าของตายไปแล้ว -.-
              อ่าวตายไปแล้วจริงๆหรือคับท่านกู๊ด ผมไม่รู้เลย

Comment

Originally posted by sperrr View Post
                อ่าวตายไปแล้วจริงๆหรือคับท่านกู๊ด ผมไม่รู้เลย
                ปธ. บริหาร ไม่รู้ถือว่าเป็น จข ได้ไหม

Comment

Originally posted by kaikimao View Post
                  5555+
                  ลืมดูวันหมดอายุ

ประกันหมดมาสี่ปีแล้ว
                  HDD Samsung เห็นที่เจอกันถึงจะยังไม่หมดประกันตาม void แต่พอเข้าไปเช็คในเวปซีเกตส่วนใหญ่จะถูกตีเป็นหมดประกันทันที

Comment

เคยใช้อยู่อันหนึ่ง 1 TB. เมื่อ 3-4 ปีที่แล้ว ตอนที่ Seagate ซื้อไปใหม่ๆ ยังไม่เสียเลย แต่ส่งไปเคลมที่ สิงคโปร์ (ค่าส่งฟรี)
                    ได้อันใหม่มาแต่เป็นยี่ห้อ Seagate แต่ตีเป็นหมดประกัน ห่อส่งมาจากสิงคโปร์อย่างแน่นหนาเลย ตอนนี้ยังใช้อยู่เรย

Comment

Working...
                    X