Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งซื้อแรมมาเพิ่ม 4G 1แถว แต่พอใส่แล้วขึ้น 12G แต่ใช้งานจริงได้ 8G แก้ไขยังไงคับ #W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งซื้อแรมมาเพิ่ม 4G 1แถว แต่พอใส่แล้วขึ้น 12G แต่ใช้งานจริงได้ 8G แก้ไขยังไงคับ #W

เพิ่งซื้อแรมมาเพิ่ม 4G 1แถว แต่พอใส่แล้วขึ้น 12G แต่ใช้งานจริงได้ 8G แก้ไขยังไงคับ
    Untitled2.jpg #Windows10 64bit

ปรับดูก่อนครับ

Comment

ปรับแล้วคับ

Comment

ยังไม่ได้เหรอครับ งั้น Clear Bios ต่อ คงไม่ถึงขั้นต้องลง Windows ใหม่หรอกนะ

Comment

คับ ว่าจะลองเคลียดูคับ แต่ดันติดการ์ดจอ ขี้เกียจแกะคับ

ปล.ทำไมผมตอบแบบเร็วไม่ได้คับ มันให้ใส่ Imaage Verifie ตลอด

Comment

Originally posted by Trex View Post
            เพิ่งซื้อแรมมาเพิ่ม 4G 1แถว แต่พอใส่แล้วขึ้น 12G แต่ใช้งานจริงได้ 8G แก้ไขยังไงคับ
            [ATTACH=CONFIG]4211106[/ATTACH] #Windows10 64bit
            ถอดแรมแล้วเสียบใหม่แน่นๆดู ไม่หายก็สลับช่องเสียบ

Comment

ช่อง RAM ไม่ได้ใช้นานอาจมีฝุ่นเกาะ

Comment

สลับ แรมที่ช่องเสียบครับ จนกว่าจะเห็นเต็ม เจอมากับตัว

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคับ ได้แล้วคับ จับถอดออกหมด แล้วใส่ไปทีละตัวเลย

Comment

Working...
                  X