Announcement

Collapse
No announcement yet.

SD Card จัด Samsung หรือ Sandisk ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SD Card จัด Samsung หรือ Sandisk ดีครับ

ไว้ลงเพลง หนัง ใช้กับ windows tablet ครับ ที่เล็งไว้คือรุ่น 64GB ระหว่าง

Sandisk Ultra Micro SD Card 64 GB A1 Class10 Read อยู่ที่ 98MB/s

กับ

SAMSUNG EVO PLUS CLASS 10 64 GB Read Speed : 80 MB/s Write Speed : 20 MB/s

อันไหนดีกว่ากันครับ แนะนำรุ่นอื่นๆก็ได้นะครับ ไม่ซีเรียส

Samsung ครับ

64GB lot ใหม่เป็น U3 หมดแล้ว

ป.ล. ระวังของปลอม ควรสั่งจากร้านที่เชื่อถือได้เท่านั้น

ของแท้จากร้านดัง

จุดสังเกต Samsung EVO Plus 64GB ของปลอม

1. ความเร็ว 95/90 (ของแท้ 100/60)
    2. บนการ์ดเขียนว่า EVO+ U1 เหมือน lot เก่า (ของแท้ EVO Plus U3)
    3. ข้อความ Full HD Videos (ของแท้ 4k UHD Videos)

https://pantip.com/topic/37726928
    Last edited by osxp; 4 Jul 2018, 19:39:56.

Comment

จากที่เคยใช้มานะครับ
      Sandisk Ultra ไม่ได้เร็วหวือหวามาก แต่ไม่มีปัญหาเลยครับ
      SS evo + ก็ใช้อยู่งอแงบ้างบางครั้ง
      ถ้าใช้งานที่ไม่ได้ต้องการสปีดมาก เป็นผมเอา Sandisk ครับ

Comment

Sandisk มันทำความเร็วไม่ได้เกิน Spec.เท่าไร แต่ซัมซุงออกจะเกิน ส่วนตัวเอาซัมซุง
        จากที่ใช้พวก SD Card มา เคยเสียแค่อันเดียวเอง เสียก็เพราะเอาไปตากแดด เป็นเดือน ที่เหลือไม่เคยเสียเลย

Comment

SD Card จัด Samsung หรือ Sandisk ดีครับ

เห็นกระทู้เข้าใจว่าเป็น SD แต่พออ่านเนื้อหากลายเป็น micro SD

พวก micro SD ส่วนมากผมใช้กับ ip cam จะเลือก samsung เป็นส่วนใหญ่ครับ

แต่ถ้า SD ที่ใส่กล้องDSLR จะเลือกเป็น Sandisk Extreme Pro ใช้มาตลอด 4ปี ไม่เคยมีปัญหาเลย (ใช้ 2ตัวสลับกันเผื่อการ์ดเต็ม)

Sent from my iPhone using Tapatalk
          Last edited by AmaKatsu; 5 Jul 2018, 05:16:07.

Comment

ผมดูที่ประกันครับ
            เจ้าดัง ผมเคลมได้ของไวดี

Comment

เน้นระยะเวลา(ตอนนี้รู้สึกว่าจะ 10ปี) ประกันเจ้าดัง, ร้านดัง

สองสามเดือนก่อนเคลม Sandisk Ultra 32GB ใช้เวลานานอยู่(แจ้งว่าของหมดรอสั่ง)พอดีก็ไม่ได้รีบใช้เร่งด่วน แต่เป็นครั้งแรกที่รู้สึกว่าตัวแทนจำหน่ายส่งกลับมาแพ็คดีมาก แพ็คดีกว่าเคลม HDD ซะอีก

P_20180522_192147-01.jpg P_20180522_192158-01.jpg

Comment

SAMSUNG มีเสียงจากลูกค้าหลายท่านว่ามีงอแงกับมือถือบางรุ่น แต่ SanDisk ยังไม่พบปัญหาครับ

Comment

เมื่อก่อนใช้คิงต้ม
                  เสียไวเกิ๊นนนนน
                  เดี๋ยวเสียเป็นว่าเล่น
                  พอมาใช้sandisk 32gb classic10
                  ผ่านมา4-5ปีแล้วครับ ยังไม่เสียสักที
                  ส่วนซัมซุงหลานซื้อใช้1-2ปีถึงปัจจุบันก็ยังดีอยู่

Sent from my MI 6 using Tapatalk

Comment

สาวก Sandisk ครับ เคลมไวดี เคยแค่ครั้งเดียวตอนเมมช๊อตเพราะรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ถ้ารู้เท่าถึงการณ์ผมคงไม่ทำช๊อตหรอก

Comment

Working...
                    X