Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเรื่อง ram gskull ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเรื่อง ram gskull ครับ

ผมใช้ ram g skull อยู่ ddr4 ,8*2
    ขึ้นโชว่ามี 16gb ปกติครับ

แต่พอใช้งานจริงๆลองเปิดเกมซ้อนกัน
    ถ้าใช้แรมถึง 12 คอมจะรีไปเลย

ลองใช้ sony vegas แล้วก็เป็นเหมือนกันครับ
    เรนเดอร์ไฟล์หนักๆพอใช้แรมถึง 12 ก็รีเอง

ลองสลับแถวแรมแล้วไม่หาย - ลองลงวินโด้ใหม่แล้ว
    ก็ไม่หาย(วินแท้10proครับ) - เลยลองใส่แรมทีละตัวดู
    แล้วรัน aida64 แรมวิ่งไป 6gb เลยลองใส่สองตัวแล้วเทส aida ก็รันแค่ 12gb

อาการนี้มันปกติ หรือผมต้องแรมไปเคลมครับ หรือ
    เป็นที่ mb หว่าใครมีประสปการแบบนี้ไหมครับ

คงไม่มีใครตอบได้
    เพราะ ไม่มีใครรู้จักแรม g.skull แรมหัวกะโหลก
    ^^'

Comment

Working...
    X