Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ปัญหาหัวแปลง] HDD รุ่น IDE ขามีน้อยกว่าหัวแปลงสามารถตัดพลาสติกข้างๆได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ปัญหาหัวแปลง] HDD รุ่น IDE ขามีน้อยกว่าหัวแปลงสามารถตัดพลาสติกข้างๆได้ไหมครับ

ดูผิดตัวครับ T_T
    Last edited by oracianzet; 30 May 2018, 02:55:22.

ในรูปนี่มันตัว Floppy Drive นี่ครับ ไม่ใช่ HDD นะ

Comment

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
        ในรูปนี่มันตัว Floppy Drive นี่ครับ ไม่ใช่ HDD นะ
        อ่าวกำ ตาลายจัดก้ว่าทำไมแปลกๆทำตอนกลางคืน T_T

Comment

นึกถึงเมื่อก่อน
          ตอนใช้ Floppy Disk ก็ซื้อสายยาวๆคล้ายกับ Floppy Disk มาแต่เสียบเข้าไม่ได้ทั้งที่ขนาดเดียวกันเป๊ะ
          ต้องเอาไฟฉายส่อง รูของสายมันตันคนละจุดกับFloppy Diskเสียนี่ เลยเสียบไม่เข้า

Comment

Comment

อย่าว่าแค่สายแพ fdd/ide ที่สี/หน้าตาคล้ายๆ กันเลย

สมัยเครื่องยุค 486 ผมเคยเจอลูกค้าใส่หัว molex จาก power supply กับ cd-drive สลับข้างกัน พอเปิดเครื่องมาก็ช๊อต+ไหม้ซิครับ (ไม่รู้ยัดเข้าไปได้ไง??)

Comment

Working...
              X