Announcement

Collapse
No announcement yet.

Acer TC710-614G1T00MGi/T002 จะใส ssd m.2 2280 พวกนี้ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Acer TC710-614G1T00MGi/T002 จะใส ssd m.2 2280 พวกนี้ได้ไหมครับ

สวัสดีครับมีคำถามครับ พอดีจะอับปลี่ยน hdd ใหม่ เลยอยากสอบถามว่าจะใส่ คอมรุ่นนี้ จะใส่ ssd m.2 2280 ตามรายการที่ยกมานี้จะได้ไหมครับ และตัวไหนแรงสุดครับ
    1.Samsung 250GB 860 EVO M.2 SSD
    2. WD 250GB Blue 3D NAND SSD M.2
    3.256 GB SSD PLEXTOR (PX-256S3G) M.2
    4.Intel SSD 600P M.2
    5.INTEL SSD 545s
    6. SK Hynix M 2 SATA 256GB (ถูกสุดมือสอง ได้ราคามา 2200)

คอมที่ใช้เป็นคอมสำเร็จรูปครับ Acer TC710-614G1T00MGi/T002
    https://www.advice.co.th/product/des...4g1t00mgi-t002

ที่หาขอมูลมา สเป็กm/b ตามนี้ครับ

และไม่ทรายว่า ถ้าเราส่งใส่ ssd m2 ความจุ 120Gb หรือ 250Gb จะได้ไหมครับ เพราะจากรูปบอก 128GB กับ 256GB

ขอบคุณครับ
    Last edited by one_2553; 22 May 2018, 19:11:23.

ได้ครับ
    เสียบใส่ที่ หมายเลข 9

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ได้ครับ
      เสียบใส่ที่ หมายเลข 9
      รุ่นที่เลือกๆมานี้ใช้ได้หมดเลยใช้ไหมครับ

Comment

ได้หมด

Comment

จากในสเปค บอกว่ารองรับเฉพาะ M.2 SATA อย่างเดียวครับ

SSD ที่ถามมา ใส่ได้หมด ยกเว้น Intel 600p ตัวเดียว

Comment

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ได้หมด
              Originally posted by osxp View Post
              จากในสเปค บอกว่ารองรับเฉพาะ M.2 SATA อย่างเดียวครับ

SSD ที่ถามมา ใส่ได้หมด ยกเว้น Intel 600p ตัวเดียว
              ขอบคุณครับ
              สรุปก็คือ m/b ตัวนี้ใส่ SSD M.2 SATA III อย่างเดียวใช้ไหมครับ ส่วนSSD M.2 PCIe Gen3 ไม่รองรับใช้ไหมครับ (ถึงใส่SSD M.2 PCIe Gen3ได้ ก็ ใช้งานได้ไม่เต็มประสิทธิภาพ)
              ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

Comment

ลำพังบอร์ดรุ่นประหยัดที่ใช้ชิพ H110 ที่ขายกันทั่วไป ก็โดนกั๊กความสามารถอยู่แล้วครับ

รุ่นที่ใส่ NVMe ได้ ก็จะวิ่งไม่เต็ม เพราะมันวิ่งได้แค่ Gen.2 x2 10Gb/sec

ส่วนบอร์ดแบรนด์เนม ก็ยิ่งโดนกั๊กไปกันใหญ่ อาจโดนตัดความสามารถให้น้อยลงไปอีก

ถ้าสเปคไม่ได้บอกว่ารองรับ ก็อย่าเสียงดีกว่า ถึงจะใช้งานได้ ก็อาจจะบูตจาก M.2 ไม่ได้

Comment

Originally posted by osxp View Post
                  ลำพังบอร์ดรุ่นประหยัดที่ใช้ชิพ H110 ที่ขายกันทั่วไป ก็โดนกั๊กความสามารถอยู่แล้วครับ

รุ่นที่ใส่ NVMe ได้ ก็จะวิ่งไม่เต็ม เพราะมันวิ่งได้แค่ Gen.2 x2 10Gb/sec

ส่วนบอร์ดแบรนด์เนม ก็ยิ่งโดนกั๊กไปกันใหญ่ อาจโดนตัดความสามารถให้น้อยลงไปอีก

ถ้าสเปคไม่ได้บอกว่ารองรับ ก็อย่าเสียงดีกว่า ถึงจะใช้งานได้ ก็อาจจะบูตจาก M.2 ไม่ได้
                  ถ้าอย่างนั้นมันก็ไม่ต่างอะไรกับ ssd แบบธรรมกาใช้ไหมครับ ถ้าอย่างนั้นผมก็หา ssd m.2 ตัวถูกๆ เอามาไว้ลงวินโด้ก็พอใช้ไหมครับ

Comment

Working...
                  X