Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสก์ WD RED สภาพนี้เยียวยาได้มั้ยครับ เสียดายช้อมูล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสก์ WD RED สภาพนี้เยียวยาได้มั้ยครับ เสียดายช้อมูล

ซื้อมา 4 ตัวเอาใส่ไว้ NAS ตลอด วันนี้บูทไม่ขึ้นซะงั้น
    ลองไล่ถอดที่ละตัว มาเจอลูกปัญหาจนได้
    เอามาเช็คด้วย HDTune ขึ้นแบบนี้ พอจะแก้ได้มั้ยครับ หรือว่าทับกระดาษอย่างเดียว

ลองต่อเครื่องอื่นดูก่อนครับ
    อีกวิธีหาพวก linux
    หรือพวก parted_magic ส่องดู เผื่อยังเข้าไดร์ฟได้

Comment

เปลี่ยนเวอชั่นใหม่หรือใช้ CrystalDiskInfo ส่องดูอีกที

แต่เตือน 05 แดงยั่งงี้ ยังไงก็ทำใจนิดนึงนะ

Comment

Comment

รหัส 05 ขึ้นสีแดงด้วย = ทำใจ

Comment

ประกันหมดแล้วรึขอรับ

เคยเจอมู้ HDD พัง แกะแผง PCB ออกมาขัดขาทองแดงตรงที่ต่อไฟเลี้ยงมอเตอร์ แล้วกลับมาไช้ใด้เหมือนเดิม

ถ้าหมดประกันแล้วก็น่าลอง

Comment

ประกันหมดแล้วครับ
              ขนาด 6TB เสียดายอ่ะ

Comment

Working...
              X