Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรเพิ่มแรมหรือเปลี่ยน Hdd เป็น SSD ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรเพิ่มแรมหรือเปลี่ยน Hdd เป็น SSD ดีครับ

พอดีซื้อ NB มาใหม่ครับ ว่าจะเพิ่มแรมจาก 4 Gb เป็น 8Gb หรือว่าเปลี่ยน HDD เป็น SSD 120Gb ดีกว่า ถ้างบประมาณใกล้เคียงกัน (OS เป็น Wins10 Pro ครับ)

ไช้งานอะไรล่ะขอรับ

ถ้าเล่นเกมส์ก็เพิ่มแรม

Comment

แรมก่อนเลย 4 gb ไม่ไหวแล้ว

Comment

ควรจะเพิ่มทั้งสองครับ

Comment

SSD 120Gb ดีกว่า hdd เยอะครับ ช่วยได้เยอะ เก็บงบเพิ่มก็จัดแรมตามมา

Comment

SSD ครับ ยิ่ง Notebook ด้วยแล้ว ผมใช้งานทั่วไปมี PC Ram 8GB อยู่ 2เครื่องก็เรียก Ram มาใช้ไม่ถึง 5GB สักที สุดท้ายเปลี่ยนเป็น SSD รู้เรื่องเลยครับ

ตอนนี้ผมจะประกอบคอม ผมยังคิดใช้ Ram แค่ 4GB ก็พอ เอางบ Ram 4GB อีกตัวไปลง SSD ดีกว่าคุ้มกว่าครับ

Comment

Comment

Windows10 ไม่รู้นะผมใช้แต่ Windows7 64Bit i3-370M RAM4GB SATA1
                ต่อให้เพิ่มแรมเป็น 1000GB ก็งั้นๆแหละตราบใดที่ใช้ HDDเห็บหมา
                ผมใช้ทำงานเขียนแบบงานระบบ Auto CAD2009 + Excel2010 + Adobe Acrobat11 + Adobe Reader11 ทำงานลื่นปื๊ดไม่มีหน่วงไม่มีสดุด ปิด Page file กินแรมรวมๆไม่ถึง2GB
                เว้นแต่เปิด Firefox สัก10-15แท๊บมี3GB+
                เครื่องผมแค่ SSD บอร์ด Sata1 ยังลื่นไหนกว่าพวกรุ่นใหม่ๆใช้ HDD อีก
                ขนาดที่บริษัทซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่ให้ผมใช้ i7-7XXX ผมยังไม่ใช้เลย 5555+

Comment

Working...
                X