Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ SSD สำหรับ mainbord msi H97 gaming 3 ให้หน่อยครับ เอาแบบ 256 กิ๊ก กับ 512

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ SSD สำหรับ mainbord msi H97 gaming 3 ให้หน่อยครับ เอาแบบ 256 กิ๊ก กับ 512

ช่วยแนะนำ SSD สำหรับ mainbord msi H97 gaming 3 ให้หน่อยครับ เอาแบบ 250 กิ๊ก กับ 500 กิ๊กครับ งบไม่เกิน 10 k แล้วมัน support m.2 ด้วยใช่ไหมครับ ถ้าเอา M.2 จะเอาไปใส่ตรงไหนของเครื่อง(ไม่เคยใช้ SSD มาก่อนครับ) ไม่แน่ใจต้องup BIOS ด้วยหรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    Last edited by fmmanchan; 18 May 2018, 13:04:03.

m.2 ใส่ตรงใต้โลโก้ msi เลยครับ (ตรงกลางบอร์ด)

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
      m.2 ใส่ตรงใต้โลโก้ msi เลยครับ (ตรงกลางบอร์ด)
      มีแนะนำของยี่ห้อไหน พอจะแนะนำหน่อยได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by fmmanchan View Post
        มีแนะนำของยี่ห้อไหน พอจะแนะนำหน่อยได้ไหมครับ
        พวก samsung, plextor, wd ก็ได้ครับ ราคากลางๆ

ssd มันไม่ได้พังง่าย กว่าจะครบ TBW เราคงทิ้งมันก่อน

Comment

Samsung 860 evo แบบ sata เปิดโปรแกรม RAPID MODE ของ samsung
          Last edited by cleaning; 19 May 2018, 17:10:56.

Comment

Comment

mb ของผม เป็น msi h97 gaming 3 ควรใช้แบบไหนดี ครับ ระหว่าง Sata กับ M.2

Comment

Sata ก็เพียงพอ เหลือๆ ครับ
                ขนาดผมใช้ Z370 ยังใช้ Sata SSD ตั้ง 2 ลูกแนะ ( 240GB + 480GB )
                แรง ชิลๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  Sata ก็เพียงพอ เหลือๆ ครับ
                  ขนาดผมใช้ Z370 ยังใช้ Sata SSD ตั้ง 2 ลูกแนะ ( 240GB + 480GB )
                  แรง ชิลๆ

อยู่นานมากกกก Zotac นี่เสียดายยยขายไปหมดแล้ว

Comment

ประกัน 3ปี (+2ปี) ครับ

Comment

Working...
                    X