Announcement

Collapse
No announcement yet.

Memory Stability Test

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเคยลาก e die นะของผมได้เต็มที่3866แต่มันไม่นิ่งแล้วอะไฟ1.45 cl 16 18 18 38 1t กับบอด asrock z370 gaming pro i7 ตัวแรมเป็นคอแซบัส3200 ver 4.เท่าไหร่ไม่รู้จำไม่ได้

Comment

3733 24/7 น่าจะพอมีหวัง

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านสำหรับข้อมูลครับ

Comment

Originally posted by near13 View Post
          ขอบคุณทั้งสองท่านสำหรับข้อมูลครับ
          ไม่เป็นไร

Comment

มาไม่ทัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              มาไม่ทัน

Comment

ของผมค่าที่เคยเซ็ทไว้ พบอาการจอฟ้าเป็นบางครั้งระหว่างเล่นเกม ยังไม่แน่ใจว่าควรแก้ค่าตรงไหนระหว่าง timing 2ndtimng หรือ 3rdtiming

แหะๆ ไว้มีเวลาเทสผมจะลองใส่ทีละค่าแล้วเทสด้วย memtest ดูครับ

ตอนนี้ลองปล่อย twr trfc trrd_l/s tfaw ทั้งหมด auto ไปก่อนแล้วเทสเกมดูว่ายังฟ้าอยู่มั้ย จากนั้นว่าจะค่อยๆกดทีละค่าเช็คดู
                Last edited by near13; 6 Apr 2018, 21:22:34.

Comment

ผมลงโปรแกรม gsat ไม่ผ่านเลยครับ ขึ้นแบบนี้ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ

Comment

ลอง sudo apt-get update แล้วค่อย sudo apt-get install stressapptest อีกทีครับ

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                      ลอง sudo apt-get update แล้วค่อย sudo apt-get install stressapptest อีกทีครับ
                      ทำได้แล้วครับขอบคุณมากเลย

อันนีตอนแรกผมกดที่บััส 3600 เครื่องค้างไปเลยครับต้องกดปิดอย่างเดียว ตั้งแต่ Log: Region mask: 0x1

พอกลับมาที่ค่า xmp 3200 เทสผ่าน แต่ผมลองแค่เม็ม 1000 กับ 1 นาที เพราะลองทดสอบเฉยๆ

ไม่ทราบว่าค่าแนะนำสำหรับการเทสด้วยโปรแกรมนี้ ต้องตั้งค่าที่กี่นาทีเหรอครับ

Comment

1ชั่วโมงเป็นอย่างน้อยครับ
                        อย่าลืมปิด page file ก่อนเทสครับ

Comment

Originally posted by near13 View Post
                          ทำได้แล้วครับขอบคุณมากเลย

ไม่เป็นไร

Comment

Originally posted by Botvinnik View Post
                            1ชั่วโมงเป็นอย่างน้อยครับ
                            อย่าลืมปิด page file ก่อนเทสครับ
                            Originally posted by TWK. View Post
                            ไม่เป็นไร

ขอบคุณครับ

Comment

ลองคลาย tRAS เป็น 37 ดูครับ ผมลืมบอกไป 28 มันเอาไว้ปั่นเฉยๆ เทสใช้งานจริง tRCD / tRP + 20 = tRAS ครับ

Comment

ลองคลาย tRAS เป็น 37 ดูครับ ผมลืมบอกไป 28 มันเอาไว้ปั่นเฉยๆ เทสใช้งานจริง tRCD / tRP + 20 = tRAS ครับ
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X