Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข่าวดี !! คนใช้ PLEXTOR M6S อย่าเพิ่งน้อยใจ สามารถใช้ PLEXTURBO 1.0 ได้เเล้วนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

M.2 2.0

มาคอนเฟิมครับ Disable แล้วหายจริงๆ

Comment

M6pro ทำไม๊มันได้แค่นี้ล่าว

i7 4771
      Broad H87

ตอนใช้ ซามซุงมันยังได้กว่านี้เยอะเลย งง

Comment

.

Comment

ผม Disable ไปละ ตอนเปิดคะแนนดีก็จริง
          แต่การใช้งานไม่เห็นผล แถมมี Bluescreen ขึ้นอีก
          ผมเลยปิดมันซะเลย ใช้แบบเดิมๆ ก็แรงพอละ ไม่มี Error ด้วย

Comment

ขอดันกระทู้หน่อย

Comment

Originally posted by Crazy_O View Post
              หลังจากลองช้มาสักพัก ผม disable ไปแล้ว ทั้ง 1.0 บน M6S กับ 2.0 บน M6e HHHL
              ความเร็วที่ได้ แรงแค่ผลเทส ใช้งานจริงไม่รู้สึกถึงความแตกต่างจนรู้สึกได้ ดีแค่ลดการเขียนลงบน NAND
              เหตุผลที่ปิดไว้ คือ เครื่องผม ทั้ง 2 เครื่อง มีอ้างสะดุด เวลาดูหนัง ฟังเพลง (ฟังเพลง FooBar2000/AIMP3 ใช้ WASAPI , ดูหนัง MPC-HC)
              โดยที่ไฟล์ที่เล่นไม่ได้อยู่บน SSD แต่อย่างใด มีแต่โปรแกรมที่เล่นติดตั้งลงบน SSD แต่ปัญหานี่ อาจจะเป็นเฉพาะเครื่องผมก็ได้
              M6e Black Edition 512 GB เปิด Turbo ฟังเพลงก็เป็นอาการเดียวกันครับ ไฟล์เพลงอยู่คนละลูกกันด้วย
              ตอนนี้ disable ไปแล้ว กลับมาปกติแล้วครับ อาการจอฟ้า ก็ไม่เจอเลยครับ

Comment

Last edited by lnw_Dark; 27 Mar 2015, 23:51:31.

Comment

มาเพิ่มเติม ผมใช้ m6 pro plexturbo 3.0 ไม่มีอาการใดๆทั้งสิ้นเยี่ยมมาก
                  Asus G75VX GTX670mx Ram 32g Windows 10 Pro

Comment

Working...
                  X